Question Cập nhật các bbcode tự tạo trong bài viết sau khi chuyển từ Vbulletin qua Xenforo

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Dung Le Trong, 10/12/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Dung Le Trong

Dung Le Trong New Member

Chào mọi người,

Mình mới chuyển forum từ vbulletin sang Xenforo, nói chung diễn đàn hoạt động khá tốt, mượt mà. Tuy nhiên có vài vấn đề chưa có cách giải quyết. Mong nhận được ý kiến của mọi người.

- 1. Sử dụng bbcode. Trên diễn đàn của mình có sử dụng một số bbcode riêng. Sau khi rebuild lại toàn bộ caches, thread,... thì bbcode này vẫn chưa hoạt động. Bắt buộc phải chọn từng bài viết để edit, sau đó nhấn nút save thì nó mới cập nhật lại bbcode này. Hay mình add thêm redirecting mod thì nhưng bài viết có đường link mới cập nhật (save) sau này thì mới hoạt động đúng. Có cách nào cho rebuild lại toàn bộ bài viết để nó cập nhật lại những bbcode này không? Xin cám ơn.
    - 2. Bbcode Table. Trên vbulletin mình có sử dụng
    ... nhưng qua bên xenforo thì nó không hiểu được. Thấy Brivium - Advanced Table BBcode này xài được nhưng mắc quá tới 40$. Không biết có chọn lựa nào thay thế không?
    http://xenforo.com/community/resources/brivium-advanced-table-bbcode.2283/

Rất cám ơn ý kiến của các bạn.

Đang tải...
  2. newbie

newbie Member

3. Dung Le Trong

Dung Le Trong New Member

Cám ơn bạn,

Cái này mình cũng có thử qua, nhưng

comments powered by Disqus