Question Cần sự giúp đỡ và góp ý

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi chobacgiang.vn, 14/11/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. chobacgiang.vn

chobacgiang.vn Member

Website của em vứt không 1 dạo ko quản lý . Mấy ngày vừa qua khi vào website khi click vào 1 mục nào đó thì nó mở 1 tap mới như kiểu mấy trang phim ( mở tap ra web quảng cáo )
    Sau khi search template thì phát hiện ra 1 đoạn mã thuộc Popads.net và em đã xóa đi .
    Em lên google tìm hiểu thì đây là quảng cáo kiếm tiền như kiểu adsence . Em thử tạo tài khoản và đăng ký thì được thông báo là website đã được đăng ký.
    Ngạc nhiên vì bản thân chưa đăng ký bao giờ , cũng ko chèn code quảng cáo vào . Em kiểm tra trên bản backup của website trước đây thì ko có .

Vậy phải chăng em đã bị hack ?
    Em dùng máy tính cá nhân , tất cả các phần mềm đều là bản quyền . Ko down hay tải bất cứ một thứ gì .
    Duy nhất chỉ có gửi thông tin quản trị VPS ( website đang chạy trên đây ) cho bên kỹ thuật của BKNS để sử lý 1 số vấn đề trong thời gian gần đây.

Các bác cho có thể tư vấn + góp ý cho em cách để sử lý tình trạng trên . Bảo mật , ngăn chặn cũng như có cách nào có thể tìm được ra người đã tác động vào website ko?

Http://chobacgiang.vn

Đang tải...
  2. lh1987

lh1987 Member

host qc:))

3. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Style huyền thoại 1 thời của thích hát hò^^

chobacgiang.vn thích bài này.
  4. lh1987

lh1987 Member

ko biết style mình đến lúc nào mới gọi là huyền thoại nhỉ :))

5. chobacgiang.vn

chobacgiang.vn Member

50 năm nữa nó được gọi là đồ cổ thay vì huyền thoại =))

lh1987 thích bài này.
  6. jioncarter

jioncarter Member

bạn thử ssh vào server để xem lịch sử truy cập , hoạc xem trên host, vps nếu trên đó có cài sẵn tiện ích thống kê truy cập .
    mà nói chung có tìm thì cũng chỉ thấy IP là hết đất thôi :D không giải quyết được vấn đề , tối ưu lại mật khẩu :D nếu cần thì sét 2 lớp pass để truy cập vào VPS luôn .
    không biết bạn dùng vps đó admincp là gì nên cũng chẳng biết chỉ sao nữa :D vps của mình khi mua đã có sẵn hết chỉ biết dùng thôi nên cũng bó tay :D

7. lh1987

lh1987 Member

chắt vậy :))

comments powered by Disqus