Cài XenForo trên Xampp

Thảo luận trong 'Reports & Fix Bug' bắt đầu bởi qnkingdom, 21/9/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. qnkingdom

qnkingdom Member

Tình hình là mình mới tập làm Xenforo chạy trên Xampp nhưng tới bước "install" rồi nhập đầy đủ thông tin trừ pass ra thì nó lại báo " The following error occurred while connecting to the database:
    Unknown database 'beta' This indicates that your configuration information is not correct. Please check the values you have entered. If you are unsure what values are correct or how to proceed, please contact your host for help. These values are specific to your server" thế này thì làm sao vậy mọi người, mình chỉ mới nhập môn thôi, hy vọng mọi người giúp với

Đang tải...
  2. Miss

Miss New Member

Mình vừa cài xong có thể bạn nhập nhầm database name với user name root của Mysql trong xampp, và tên data bạn tạo trong Msql phải khai bảo đúng thì mới được

3. qnkingdom

qnkingdom Member

mình tải bản Xenforo về rồi đổi tên thành "beta" và bỏ vào mục htdocs của Xampp, sau đó vào phần install khai báo user name là root, không có pass, rồi data name là "beta" nhưng nó lại hiện thông báo trên, không biết ra sao nữa, mình làm theo hướng dẫn trên của mấy bác trên google đó

4. Miss

Miss New Member

bạn phải copy thư mục upload bên trong thư mục bạn vừa giải nén ấy bạn kiểm tra bên trong thư mục "beta" có thư mục upload không nếu có bạn copy toàn bộ nội dung trong thư mục upload đó và paste vào thư mục "beta "
    hoặc bạn dùng đường dẫn http //localhost/beta/upload để cài đặt như bình thường nha. Chúc bạn thành công !!!

comments powered by Disqus