Cài Portal trang chủ có phải chuyển forum trên host? + Lỗi trên Addon VietXF - Advanced Forum Statis

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi Endlesslove0593, 16/5/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Endlesslove0593

Endlesslove0593 New Member

Xin chào mọi ng, cảm ơn đã đọc qua bài của mình.

Mình là ng mới làm diễn đàn, trước mình cũng làm min 2 diễn đàn vbb nhưng do mình ko cài đặt từ đầu nên ko có nhiều kinh nghiệm lắm trên host

Nay mình mới bắt đầu gọi là admin u=1 :D.

Trên host mình cài diễn đàn thẳng vào thư mục chính luôn chứ ko có vào mục con như kiểu domain.com/forum .Nay mình muốn cài Portal cho trang chủ như kiểu tinh tế, nhưng như vậy sẽ phải di chuyển thư mục diễn đàn vào thử mục forum con bên trong. Ko biết có phải tinh chỉnh gì ở trên Database hay gì ko?

Thêm cài nữa là mình cài addon Advanced Forum Statis cơ mà lúc thống kê mem mới ngày tháng tạo của mem nó bị lệch đi như hình. Nếu hiện yesterday hoặc today thì ko sao cơ mà hiện ngày tháng thì sẽ ị. Các bạn thông cảm diễn đàn mình ko Public đc.

Đang tải...
  2. nttruong

nttruong Well-Known Member

cài add-on xenportal, kg cần đưa data đi đâu hết nhé bạn! làm theo hướng dẫn là được. Site bạn kg pub được, mà cần chỉnh CSS thì "rờ mai rùa" được không? Còn chỉnh ngày tháng thì vào lang mà chỉnh lại nhé!

Endlesslove0593 thích bài này.
  3. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

vào admincp - apperance->styles propertie -> Advanced Forum Statis chỉnh các thông số phù hợp với forum bạn nhé. nhớ là lưu các thong số đó lại trước, để lỡ xai thì điền lại như cũ

4. Kid

Kid VIP Member

1. Không cần chuyển đi đâu, khi cài EWRxenpotal thì nó sẽ tự tạo ra một link ảo (/forum) thực chất trong host của mình ko có thư mục nào tên là forum cả
    2. Do bác để kiểu hiển thị ngày tháng quá dài nên bị nhảy dòng, hiện tại nó đang là 5 tháng 5 năm 2013. Để sửa lại thì vào
    /admin.php?languages/
    Sau đó ấn tiếp vào ngôn ngữ đang sử dụng (English hoặc Việt Nam) sẽ thấy dòng
    Date Format
    Ta chọn dòng thứ 5 tức là dạng 16/5/2013 là gọn nhất.

5. Endlesslove0593

Endlesslove0593 New Member

cảm ơn các bạn mình sửa đc rồi :D

comments powered by Disqus