Cách yêu cầu google kiểm tra lại website bị spam?

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi nhatnamit, 30/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. nhatnamit

nhatnamit New Member

Chào cộng đồng vxf.vn!

Sau bài hỏi về cách loại bỏ các trang spam link về website của mình, mình đã upload 1 file disallow.txt cho Google Webmaster tuy nhiên theo các bài hướng dẫn trên mạng thì cần phải yêu cầu Google kiểm tra lại trang web của mình theo link: https://www.google.com/webmasters/tools/reconsideration?hl=vi nhưng sau khi vào link đó bấm chọn: "Kiểm tra các tác vụ thủ công" thì được đưa đến trang: https://www.google.com/webmasters/tools/manual-action và hiện "Không tìm thấy hành động webspam thủ công nào.".

Nhưng theo mình thì google đang phạt website vì từ khoá bị down trong vòng 1 ngày từ khoảng 20k xuống 2k kèm theo là lượt view giảm 4 lần.

Lý do thì mình cũng xác định là bị chơi xấu, đối thủ spam link với anchors bậy. Nhưng vấn đề mình không biết cách nào báo cho Google kiểm tra lại website. Mong người có kinh nghiệm việc này giúp đỡ! Xin cảm ơn rất nhiều!

Đang tải...
  2. nhatnamit

nhatnamit New Member

up cho các bác giúp em! Tình hình là alexa của em nó tụt thảm thương không biết tới khi nào google mới buôn tha nữa :((

3. kaizencoming

kaizencoming Member

Đừng đoán già đoán non nữa, thuật toán mới của google :)

4. congmanh333

congmanh333 Member

mình cung bị tương tự. từ hồi mới mở diễn đàn thì nó vọt kinh khủng luôn, mình cũng không ngờ, 3 tháng sau khi mở diễn đàn tụt dốc thảm thương, tới giờ thì nó lẹt đẹt không thấy lên nổi như cũ :(

5. nhatnamit

nhatnamit New Member

Vấn đề là mình đã bị spam cả đống backlink xấu từ 2 tuần trước khi bị tuột rank nên mới nghĩ là Google phạt. Tới nỗi cái aherfs nó ra tới vầy nè:

6. congmanh333

congmanh333 Member

thì mình cũng bị vậy mà. toàn mấy cái link vớ vẩn gì ở nước ngoài nó spam. giờ hết ở nước ngoài spam thì lại đến trong nước spam. ngày nào cũng vào xóa mấy bài spam muốn khùng luôn

7. nhatnamit

nhatnamit New Member

hic nó spam backlink ở trang của nó thì sao mình xoá được bạn :(

8. congmanh333

congmanh333 Member

mình thì nó vào diễn đàn mình nó đăng bài kèm backlink, ngày nào cũng vào xóa quá trời. nản :(

9. bhanh8

bhanh8 New Member

tình hình tương tự

10. Pino

Pino New Member

Last edited: 6/10/13
  11. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Mình cũng bj rớt từ khóa xuống mấy bậc, còn rank alexa đang từ 2,4 tại Việt Nam giờ ngày nào cũng rớt, rớt tới 3000 rồi buồn quá, không biết thuật toán mới là gì đây, mình mới tìm hiểu được về từ khóa thôi còn vụ link xấu thế nào mình chưa biết nữa híc.

12. unicorn280489

unicorn280489 Member

cách up file disallow.txt cho Google Webmaste như thế nào các bạn? sao mình kiếm trong Google Webmaste mà không thấy

comments powered by Disqus