Question Cách thêm block RecentNews - XenPorta

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi 2TVIETNAM, 13/12/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. 2TVIETNAM

2TVIETNAM New Member

Các bác cho em hỏi là mặc định XenPorta có 1 block RecentNews. Nhưng giờ em muốn tạo thêm nhiều cái block RecentNews thì làm thế nào ???
    Em ngồi tạo thử đủ các kiểu trong mục addon thêm Block với các option giống RecentNews mà vẫn chưa được.
    Mong được các bác hướng dẫn.
    Cám ơn các bác :)

Đang tải...
  2. BlueHuge

BlueHuge Verified User

3. 2TVIETNAM

2TVIETNAM New Member

Cám ơn bác,
    Em cũng vừa mới tìm được ở trên mạng và làm ok rồi nên vào đây post lên cho các bác đỡ mất công reply bài của em.

4. Coolboyhn

Coolboyhn Member

có nút Like kìa

5. Coolboyhn

Coolboyhn Member

6. 2TVIETNAM

2TVIETNAM New Member

Tiện đây các bác cho hỏi là làm cách nào để tạo mục lục (danh mục) tin tức ở trang chủ không ạ?
    VD:
    Trang chủ bao gồm các mục tin tức khác nhau: Tin công nghệ, Tin kinh tế... (cái này có thể tạo nhiều RecentNews để làm). Nhưng khi click vào tên các mục tin đó thì nó sẽ hiển thị các bài viết trong mục đó (cách hiển thị giống RecentNews nguyên bản - tức là tin có cả hình ảnh và nội dung kèm theo chứ không phải chạy vào diễn đàn). Như hiện tại thì mình chưa làm được; bản thân thi vào trong các bài tin, ở trên có các đường dẫn: Trang chủ > Diễn đàn > Tin công nghệ >Tên bài viết . Nhưng khi click vào Tin công nghệ thì nó lại trở về các bài viết trong diễn đàn.

Bằng Mang Lý thích bài này.
  7. Bằng Mang Lý

Bằng Mang Lý Member

Sao không ai trả lời vậy

8. soulmasterbn

soulmasterbn Member

Muốn tạo kiểu như thế thì tạo nhiều block rồi cho chúng nó lấy bài từng chuyên mục phù hợp

comments powered by Disqus