Question Cách ghép dữ liệu từ 2 diễn đàn Xenforo!

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi piggycenter, 18/10/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. piggycenter

piggycenter New Member

Chào Các bạn :).

Em lập cái topic này nhầm để hỏi các bác về việc lấy dữ liệu từ cái diễn đàn xenforo trong máy khác qua, vì em làm theo nhóm nên e chưa biết làm sao để ghép phần từ bạn của em đã làm qua phần em đang làm trong máy e. Ví dụ: em muốn chép phần style, Css, Template từ diễn đàn của bạn e qua để ghép vào diễn đàn của em thì em nên làm thế nào, em nên copy phần nào trong thư mục từ diễn đàn mà bạn em đã làm để ghép vào của e, và làm như thế nào cho forum của em nó nhận. Vì theo em biết là mỗi máy cài xenforo vào máy của mình và đều có 1 thư mục chứa diễn đàn mình tạo ra, vậy làm sao ghép lại dc và phải thay đổi những gì?.

Xin các bác giúp em, cảm ơn đã đọc.

Đang tải...
  2. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Chép cá nào bên kia qua thì chép lại vào đúng mục đó nó mới chạy được bác nhé.

piggycenter thích bài này.
  3. piggycenter

piggycenter New Member

em chưa hiểu lắm, bác giải thích hơn dùm e là ví dụ e muốn lấy css bên kia thì nên chép thư mục nào qua. Và khi chép xong có cần rebuild hay install lại forum ko?

4. Dai VietPda

Dai VietPda Verified User

Đọc tiêu đề tưởng ghép dữ liệu database mysql :)

Không có thư mục css , template nào của xenforo cho em chép sang máy của em cả .
    css / template thì export trong bản của bạn em ra file .xml sau đó import vào bản xenforo của em .
    Tuy nhiên style thì sẽ có thêm các images của style đó , em cần chép từ máy bạn em sang thư mục styles của nó quy định

5. piggycenter

piggycenter New Member

cảm ơn anh nhiều lắm :), vậy cách nào để export dc phần style đó ra vậy a. Vậy ngoài ra các phần như các thư mục con (sitemap) trong diễn đàn thì làm sao e có thể chép ra cho ng khác sử dụng?. Còn 1 câu hỏi nữa đó là e chỉ cần import vào thôi, có cần chỉnh sửa gì ko nữa vậy anh ?.

Cảm ơn anh đã trả lời.

comments powered by Disqus