Bữa nay vietxf.org bị lag giống vietxf.com

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi Vodka Chanh, 19/6/12.

1votes
5/5, 1 vote

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

Không biết mọi người thế nào còn mình thì thấy mấy bữa nay đăng bài trả lời cứ bị lag loading miết mà không gửi được. Tình trạng giống y hệt vietxf.com. Có cảm giác bất an, không biết đây là lỗi do host, do ad-on hay do mã nguồn.

P/s: Vừa đăng bài bên firefox miết không được. Thử qua chrome thì đăng được ngay ???

Đang tải...
  2. maianhden

maianhden Active Member

Mình thấy bình thường mà nhỉ. Hay tại hôm nay online lắm quá. Mình thấy 70 người online liền

3. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

Nãy qua Chrome thì đăng bài vù vù :confused: Quay lại Firefox thì loading miết. Có khi nào xenforo có chỗ nào đó không tương thích với firefox ??

4. maianhden

maianhden Active Member

Chắc là do xenforo sử dụng Jquery nhiều quá. Firefox xử lý ko nổi :|

5. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

Theo mình đây là 1 tình trạng nghiêm trọng. Firefox mình đang dùng ver 13.0.1 mới nhất mà còn gặp tình trạng này o_O

6. hieucocc

hieucocc Active Member

mình nghĩ chờ xenforo ra phiên bản mới rồi mới định "đóng đô" chứ giờ giống như bạn @Vodk Chanh nói : Bất an quá :-s

7. sitinh_online

sitinh_online New Member

đơn giản thôi các bác , bên vietxf.com hôm nay die ko vào được , mem đổ dồn sang đây , bên này chịu sức tải lớn và lag như chuyện thường ngày ở huyện với xenforo ^^

8. hieucocc

hieucocc Active Member

Mình chạy thấy ban đầu khá nhanh sau đó thì ì ạch :(

9. sitinh_online

sitinh_online New Member

thôi cố gắng thôi bạn ạ , đã yêu em rồi em xấu em già ta vẫn phải cố , chung thủy với em rồi em lại hồi xuân ;;)

10. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

Kể cả là như vậy cũng ko thể chấp nhận được. Lượng online hiện tại bên vietxf.org có lớn hơn mọi hôm chút, nhưng cũng chỉ có 45 online (17 mem, 28 khách) đâu có lớn gì đâu. Theo mình đây ko phải lỗi quá tải mà là có khả năng lỗi như bác maianhden nói.
    Cái vụ này ảnh hưởng sống còn tới website chứ đâu đơn giản.. !!!??

11. sitinh_online

sitinh_online New Member

thì đúng quá mà , bác maianhden nói là cái mà mọi người thấy lâu rồi
    nhưng chính vì điểm này nếu ít mem thì ks thêm 1 mem là thêm một lượt requet ,
    ví dụ thôi nhé : VBB 1 lượt request sử dụng 2 query =>> 45 * 2 = 90...
    Xen 1 lượt request sử dụng 4 query =>> 45*4 = 180 ...
    Đấy là mình ví dụ không phải là chính xác , nhưng từ đó suy ra hôm nay mem vietxf.org tăng 1 chút nhỏ thì cũng là nhiều hơn mọi ngày rồi :)

12. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

admin vietxf.org cung cấp hosting mà site vẫn bị tình trạng này sao. Vậy thì anh em xài host nào cho nổi :(

13. Coffee

Coffee Member

Xài server riêng :">
    Mà hình như 1 user load 1 pages thì có khoảng 6-7 query hay sao á :D

14. sitinh_online

sitinh_online New Member

anh đang nghĩ đến giải pháp , biến thể template và ngôn ngữ thành file tĩnh , nhưng trình độ có hạn đang học thêm , có lẽ sẽ giảm rất nhiều query

15. [piano]kjss

[piano]kjss Member

vietxf.com die rồi :-ss

16. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Bình thường thì Vietxf.org có khoảng từ 40 - 70 visitors => Hôm nay vietxf.com có die thì vẫn là như vậy. => Điều bạn nói là ko chính xác.
    Vấn đề chính ở đây là do việc FF xử lý JS yếu kém. Mình test trên Chrome & Safari (trên cả PC và Mobile), Opera đều hoạt động bình thường

Vietxf.org là đang sử dụng server riêng và các thông số máy chủ hoàn toàn bình thường, RAM và CPU đủ đáp ứng gấp nhiều lần lượng truy cập hiện tại. HIện tại mới sử dụng hết 500MB RAM và 5-15% CPU,

Mình sẽ có bài review về vấn đề này trong ngày hôm nay.

17. 3mua

3mua New Member

bên vietxf.com dạo này chán vãi, hỏi không ai hỗ trợ được, ít sôi nổi nữa. qua đây mong khả quan hơn.
    Các pro giúp đỡ em nhé

18. thienvu

thienvu New Member

Mình dùng FF 13 thấy rất nhanh mà đâu có bị gì đâu nhỉ

19. sitinh_online

sitinh_online New Member

bên mình cứ 10 mem cùng post bài là đơ :((

20. TM gocmobile

TM gocmobile New Member

Hi bạn !

Mình cũng vừa thử search từ khóa " Vietxf die" ( cũng hay vào đó đọc xem có gì mới ) thì nó vô vây và reg nick luôn , Mình cũng vừa mới Chuyển sang sài Xenforo với lượng mem và bài viết cũng vào loại khá và chỉ mới cài mỗi cái mod portal thôi mà đã thấy lag khủng , nếu để mặc định thì TRuy vấn Mysql rất ít nhưng bật một mod nào đó thì cái Mysql chiếm hết %CPU luôn :(

Mình đã triển khai cache cho xenforo trên server mình những cũng không thấy đáng kể là bao , Mình xài xcache và cấu hình theo xenforo khuyên
    Rất mong được xem bài Review của bạn trong hôm nay

À quên forum mình mới chuyển sang xen trong hôm qua là http://gocmobile.net rất mong các bạn cho ý kiến nhé

Thank !!!

comments powered by Disqus
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.