Thảo luận Bộ đếm của xenforo có vấn đề ?

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi chino, 25/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. chino

chino New Member

Đã ai chú ý điểm này chưa nhỉ. 4rum mình toàn bị báo người online khác xa so với google analytics
    Cái này không phải chênh nhau một hai tên mà chênh cả chục tên, thậm chí cả trăm em luôn @@!

Bên google báo online 24 em ( realtime )
    Bên xen báo 116 em

diễn đàn các bác có bị như vậy không ?

Nói luôn là em không có xài cái mod fake user đâu nhé @@!

kaizencoming thích bài này.
    Đang tải...
  2. truongson247

truongson247 Member

thực ra cái này không phải là báo site bạn ạ, cái xen nó báo 116 là tính cả thời điểm đó có thể google nó đang chạy con bots theo chân các member kia vào cùng diễn đàn xem các member đó viết bài - xem bài ở các mục nào để nó oánh chỉ mục.

3. freecode

freecode Member

Qua dung luon bac oi, trang cua em dang xay, ma co toi hon 20 dua onl la sao, dang dinh lap topic hoi thi co ng cung canh ngo :))

4. chino

chino New Member

cũng hơi vô lý bác ah, mấy con bot của các SE nó chỉ dạo một vòng lụm info xong chuồn liền, nhưng em để ý thì xen lúc nào cũng tình trạng đó mà. Không những bộ đếm mem online mà bộ đếm lượt view cũng update chậm lắm, cũng ko rõ chính xác hay không nữa
    Em xài 1 ip 1 trình duyệt view bài test. Sau đó đổi 1 ip khác và dùng 1 trình duyệt khác view, thế mà lượt view ko hề nhúc nhích. Nhưng hôm sau thì vọt lên mười mấy lượt view. Bác nào rành mổ xẻ code bộ đếm của xen coi có cái gì trong mà kì lạ rứa !

5. Logi

Logi Well-Known Member

Giải thích như này:
    - Xenforo tính lượt online trong vòng 20 phút hoặc hơn -> Số lượng người online là trong vòng 20 phút,
    - Google thì tính lượng online trong vòng bao nhiêu đó mình ko rõ -> Ít hơn.

choak92 thích bài này.
  6. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Member

:| Xenforo nó không đếm bằng số connect. Nó đếm qua cache.
    Google nó đếm từng connect thì đương nhiên mới là thời gian thực

7. Đinh Ngọc Đức

Đinh Ngọc Đức New Member

Em thấy nó đếm đúng mà diễn đàn em đang quản lý báo có 1 thành viên đang xem mà. :))

8. nhoveai

nhoveai Member

có lúc mình online mà không đăng nhập, nó báo không ai đang xem mới sợ chứ

9. freecode

freecode Member

xenforo báo láo, ccmnr =))

10. Trang Tran

Trang Tran Member

Quả thật bộ đếm User Online của xenforo có vấn đề.... mình check Google Analytic thấy có 6online mà của xenforo thì gần 25online...
    Ủa mà, tuần trước (trước khi bị bot net) mình thấy VXF ở tầm 1000online mà sao bây giờ chỉ còn tầm khoảng 300online vậy?

11. choak92

choak92 Member

logi giai thích đúng nhất

12. hungnx2504

hungnx2504 Member

Đơn giản là do dùng phương pháp đếm khác nhau nên kết quả khác nhau.. Có lẽ xen dùng bộ đếm bằng session nên bạn thấy nó đếm sai nhưng thực ra xen đếm đúng rồi đó bạn ạ..

13. tuan_anh81272

tuan_anh81272 New Member

Có bạn nào viết lại code lượt view bài viết trong xenforo chưa chưa. Xenforo nó hiện chưa tính view IP, cứ f5 là nó tăng đều đều.

comments powered by Disqus