Question Bị mất logo diễn đàn >.<

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi Bùi Hữu Nhân, 13/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Bùi Hữu Nhân

Bùi Hữu Nhân Member

Các bác ơi cho em hỏi tí em gặp 1 lỗi vô cùng khó hiểu >.<
    Em cài logo mới cho diễn đàn, khi mới truy cập vào thì vẫn hiển thị bình thường. Như thế này...
    Nhưng chỉ cần nhấn vào nút "Trang chủ" hay nút "Diễn đàn", hay nhấn vào logo thì nó tải lại trang và rồi bị mất luôn cái logo >.< Như thế này...
    Không hiểu tại sao luôn >.< Có bác nào giúp em với...

Đang tải...
  2. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Bạn phải check xem đường dẫn ảnh thế nào đã chứ, mà cho xin cái link để anh e còn biết

3. nhok

nhok New Member

Nhân Đây Bác cho em hỏi sao cái menu của em nó ko có màu hồng giống diễn đàn hả Bác.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      35 KB
      Đọc:
      2
  4. TeQuiLa

Bạn can thiệp vào style của nó rồi, bạn vào phần style mặc định của diễn đàn sẽ có phần chỉnh sửa và có thể nhìn trực quan thấy bảng màu của các thanh menu và text

nhok thích bài này.
  5. Bùi Hữu Nhân

Bùi Hữu Nhân Member

Mình làm đúng đường dẫn rồi mà. Lúc mới vào trang vẫn hiển thị được >.<. Link trang minh là chemnet.edu.vn

6. TeQuiLa

Bạn đang để đường dẫn ảnh không không chuẩn, nếu bạn chưa nắm được nguyên tắc đường dẫn tắt thì bạn nên chèn url full bao gồm cả http://....

Và thêm nữa là bạn nên chỉnh lại URL diễn đàn trong Admincp cho đồng nhất nếu bạn k làm CMS

Bạn để ý xem trang chủ của bạn là /index.php, khi click vào forum thì đường dẫn thay đổi /forum/index.php và đường dẫn ảnh cũng tự động thay đổi từ: /style/logo.jpg sang /forum/style/logo.jpg (không tồn tại)

7. nhok

nhok New Member

em mem mới Bác Có Thể Hướng Dẫn Rõ không ạ! Thank Bác

8. TeQuiLa

Amincp > Appearance > StylesDefault >StyleStyle Property Groups bạn sẽ hiểu ngay thôi

Chính là mục: Color Palette trong Styles & Templates

nhok thích bài này.
  9. nhok

nhok New Member

Em Đã Làm Như Hướng Dẫn Mà không Thấy chỉnh chỗ nào hết bác.em coi màu trong đó thì 2 style y chan nhau

Các file đính kèm:

Kích thước:
      31.7 KB
      Đọc:
      2
  10. TeQuiLa

Vậy thì phải xem lại xem bạn đã can thiệp những gì vào style, ví dụ bạn chỉnh sửa thêm code, thiếu cú pháp dẫn đến CSS không nhận. Bạn check lại xem thời điểm sinh lỗi là khi nào và trước đó bạn đã thêm đoạn code nào vào style sau đó thử back lại các bước đó sẽ biết lỗi nằm ở khâu nào

Chúc bạn sớm khắc phục!

11. nhok

nhok New Member

Em Vẫn chưa Thể Thêm màu Hồng giống DD vào đó Được.Bác có thể chỉ rõ em cách thêm không ạ.

comments powered by Disqus