Question Xenporta 2: Tuỳ chỉnh ảnh trong bài đăng để đưa ra trang chủ Portal

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi bkrox, 3/6/15.

1. bkrox

bkrox Verified User

Dear các bạn,

Chẳng là mình đang dùng Xenporta 2 PRO, không rõ có cách nào để cắt (crop) một phần của ảnh rất dài trong bài để đưa làm hình đại diện ngoài trang chủ không? Ví dụ như mình có một Inforgraphic, thì làm sao cắt 1 phần đoạn đầu để đưa ra làm hình đại diện ngoài trang chủ.

Cảm ơn các bro nhiều nhé!

Đang tải...
  2. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Đánh dấu tối cmt

3. nmt12

nmt12 Member

crop làm j. Tốn tài nguên server lắm. Ác cứ đặt size chuẩn cho việc hiển thị mọi hì h ả h mgoai portal theo cách bác ưng ý nhất. Rồi kết hợp th thằmg postion để thiết lập việx hiển thị toàn bộ. Hay chỉ tới bao nhiêu của bức ảnh sẽ kô hiển thị nữa

cách này có ưu điểm : Kô tốn tài nguyên server. Ng xem có cảm jac đã crop. Nhưng kỳ thực bức ảnh chỉ hiển thị phần cho phép thôi. Chứ thực ra cái đó vẫn là cả tấm nguyên mẫu

khuyết diêm : Nếu portal quá nhiều hính kiểu dạng này sẽ gây chậm khi load cho ng xem. Tuy nhiên, với việc nhà nhà cap quang. Ng ng cap quang thì kô lo. Và thêm crome , firefox rất hiện đại. Thì việc load lâu 1 bức ảnh cũ g ko phải trở ngai.

nếu bạn làm cách này. Nên search thuộc tính postion để biết cách dùng

còn cách crop thì khác. Crop ra rồi save8 thumb ở đâu đó. Rối ánh xạ thumb đó lên portal. Gây hao phí tài nguyên ko đáng có

nếi website thỉng thoảng mới có hình infographic thì kô cần crop làm j

4. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

nếu vẫn có nhu cầu thì mình có thể hỗ trợ bạn.

5. bkrox

bkrox Verified User

Cảm ơn các bác vẫn quan tâm, em tạm thời crop để xử lý vụ này :P

comments powered by Disqus