vấn đế database query quá lớn

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi zaikhanh, 19/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. loicuoi

loicuoi New Member

Bạn thử vào Admincp -> Home -> option -> Performance
    bỏ cái tick chọn Enable Delayed Insert SQL Queries đi xem
    This enables the use of INSERT DELAYED SQL queries for elements such as view tracking to increase performance. We only recommend disabling this if your host complains about "long MySQL connections" due to a misconception of what those connections represent.​
    Cái nào không cần bỏ luôn, mấy cái mod thống kê, hide link đừng cài :)

2. hoagl68

hoagl68 New Member

Bạn ơi cho mình hỏi??? mình xóa search index đi, data giảm đáng kể. nhưng site báo lỗi no content hasbeen found, mình có chuyển site về non -www.

Từ ngày đó site index rất chậm.

Hồi trước kết quả Impressions là 22000. số người truy cập là 2000. hiện tại số Impressions chỉ khoảng 5000, truy cập chỉ khoảng 700.

Mình có nên sử dụng tag không??? vì data search index mới đây đã hơn 300mb rùi. làm thế nào để google index ra kết quả như trước???
    Thanks bạn trước!
    site mình là: http://bmtclub.vn

3. SonTechno

SonTechno Member

Bạn chỉ giúp mình cách đặt banner ngang hàng với logo như của site của bạn với.

4. hoagl68

hoagl68 New Member

đặt baner ngang hàng logo do theme này nó hỗ trợ vậy bạn àh, nếu theme của bạn muốn đặt thì phải code

5. hoagl68

hoagl68 New Member

ban nao giup minh voi

6. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Xen sử dụng Lucence Search nên việc tạo ra bảng xf_search_index là điều tất yếu, bạn xóa đi là 1 sai lầm rồi. Mình khuyên bạn rebuild lại search index. Sau đó chạy optimize DB.
    Nếu như vẫn query chậm thì mình khuyên bạn nên nâng cấp lên VPS.

comments powered by Disqus