[Trợ giúp] Không hiện toolbar BBcode ở style mới

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi ilgod, 5/11/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. ilgod

ilgod New Member

Em có vấn đề là:
    Ở style mặc định thì thanh toolbar BBcode vẫn bình thường nhưng em chuyển style khác thì không thấy toolbar BBcode đâu. Bác nào chỉ giáo em với. Em mới nghịch XF nên chưa hiểu nhiều lắm. Xin các bác chỉ giáo.
    P/S: Giao diện em lấy ở http://vxf.vn/threads/share-skin-metro-tam-duoc.7853/

Đang tải...
  2. ilgod

ilgod New Member

Không có bác nào giúp em à :(

3. jioncarter

jioncarter Member

mình cũng đang dùng style này thấy nó bình thường mà có gì đâu :D , bạn chụp hình rồi khoanh đỏ vào phần nào thiếu up lên đây cho dễ hiểu.
    theo mình hiểu toolbar là cái thanh trên cùng khi truy cập bằng tk admin sẽ tự động hiện ra đúng ko :D
    cái giao diện này thì lỗi chỗ là dòng đăng nhập admincp nó để là choimobile.php nên khi bạn vào không được .
    Sửa thì vào Teamplates->moderatorBar-> sửa ở dòng ( <a href='choimobile.php' class="acp adminLink"><span class="itemLabel">{xen:Phrase admin_control_panel}</span></a> ) thay chữ màu đỏ = admin.php là xong.

Tiếp theo thằng menu-portal là cái menu bên phải khi đưa chuột vào nó tự chạy ra cũng lỗi nếu bạn cài diễn đàn ở domain không cài ở domain/subfoder

chỉnh sửa nó thì Teamplates->Page_container-> tìm khúc (
    <div class="menu-portal">
    .......
    <a href="../forum">
    <div class="khoi3"></div>

Thay trong dấu " " bằng đường dẫn.

Link ở footer cũng chỉnh ở phần này luôn , kéo xuống gần duwois cùng là thấy nhé.

Còn rất rất nhiều tuỳ chỉnh khác nữa .

Demo ở cái chữ ký của mình nè :D

comments powered by Disqus