Question Tính năng không có trong xenforo ???

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi 123conwood, 9/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. 123conwood

123conwood New Member

Chào các bạn,
    Mình có ý định tạo 1 chuyên mục mà trong đó chỉ có mod hoặc 1 nhóm thành viên nào đó do admin chỉ định, được phép đăng bài trong chuyên mục đó (ko phải nhóm thành viên đã đăng ký/kích hoạt). Tuy các nhóm khác ko post bài được nhưng vẫn có thể xem và bình luận được!
    Tìm mãi trong xenforo mới vỡ lẽ ra hình như là ko có :(
    Các bạn biết Addon nào có tính năng đó hoặc chỉnh sửa như thế nào để được như vậy thì chỉ mình với nha ;)
    Thanks for reading! :)

Đang tải...
  2. vnitmobi

vnitmobi New Member

Bạn nhầm rồi nhé, bạn thử vào User - Node permissions - chọn 1 Box rồi chọn tab Forum options đọc lựa chọn số 1 xem nha.

3. 123conwood

123conwood New Member

Cái này mình thử rồi bạn ạ! nếu bỏ tích chọn đó thì ngay cả Admin cũng ko đăng bài tại đó được luôn (tất nhiên là vẫn thao tác quản trị các bài viết có sẵn trên đó)
    Nguyên văn đoạn tiếng anh đó là: "Nếu vô hiệu hóa, người dùng sẽ không thể gửi tin nhắn mới hoặc chỉnh sửa hoặc xóa thông điệp riêng của họ. Ban quản trị vẫn sẽ có thể quản lý các nội dung của diễn đàn này."

4. vnitmobi

vnitmobi New Member

uh nhỉ sao lạ vậy nhỉ :(

5. Reishou

Reishou Member

Lý do là khi lập forum thì admin (ID=1) có Primary Group là Users, Second Group là Admin. Bạn vào phần Users của Admin sửa lại như thế này xem

Các file đính kèm:

6. 123conwood

123conwood New Member

Ko có gì thay đổi cả Reishou ạ :-s

7. batboy_boy

batboy_boy Member

làm giò có chuyện, tôi còn là ch ko nhìn dc lun ấy chứ

comments powered by Disqus