Thông báo mua bản quyền XenForo cho VietXF.OrG

Thảo luận trong 'Announcements' bắt đầu bởi VXF, 25/5/12.

1votes
5/5, 1 vote

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Nhằm mục đích phát triển diễn đàn VietXF.OrG ngày một lớn mạnh, và với định hướng phát triển lâu dài của VietXF.OrG. Mang lại cho cộng đồng Xenforo nói chung và cộng đồng Xenforo Việt Nam nói riêng một diễn đàn hỗ trợ XenForo đầy đủ về mọi mặt.
    BQT đã quyết định bỏ tiền túi để mua bản quyền XenForo với giá 140 USD. Tuy rằng chúng ta còn nghèo nhưng VietXF.OrG sẽ đi tiên phong trong vấn đề bản quyền phần mềm còn bị bỏ ngỏ ở Việt Nam. Chúng ta nên tôn trọng tác giả, họ đều phải lao động vất vả để tạo ra sản phẩm cho chúng ta sử dụng.

license

Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn và mong rằng với phương châm ”hãy chia sẽ những gì bạn có và nhận lấy những gì bạn cần” VietXF sẽ ngày càng có vị trí vững chắc trong lòng các bạn.

Đang tải...
  2. Xavier

Xavier Well-Known Member

hay đấy..nhưng bản Null của DGT có mua bản quyền được không vậy...chắc cũng làm forum bản quyền thôi :D

3. VXF

Bạn đã hiểu khái niệm “nulled script” chưa?

Một khi bạn sử dụng “nulled script”, bạn sẽ có nguy cơ đón nhận không mong muốn:
    - Tài khoản hosting bị khóa/xóa mà không cần thông báo trước (nếu có report từ 1 ai đó chẳng hạn).
    - Nulled script sẽ lỗi nhịp với phiên bản chính thức một khoảng thời gian nhất định, bởi vì các nhóm cracker phải mất thời gian để bẻ khóa mã bản quyền. Và cũng đơn giản thôi: bạn không thể update phiên bản mới nhất chỉ với nulled script hiện tại của bạn, vì sẽ có một số thứ rắc rối đi kèm.
    - Bạn sẽ nhận được khá nhiều cái lắc đầu từ những tổ chức/cá nhân hoạt động hợp pháp nếu muốn hợp tác với họ. Chẳng ai tin bạn khi mà thực sự bạn đang sử dụng một cái gì đó bất hợp pháp để kiếm tiền quảng cáo.

=> Nulled là dùng lậu nhé, là ko có bản quyền.

Còn DGT là gì? có ăn được không ?
    - DGT là 1 nhóm nổi tiếng chuyên bẻ khoá phần mềm. Nhóm này thường xuyên phát hành các phiên bản "Nulled" chỉ sau vài ngày sau khi nhà sản xuất chính thức có phiên bản mới.
    - Trong các gói "Nulled" được DGT phát hành rộng rãi trên mạng chứa một tập tin validator.php vốn dùng để kiểm tra lại toàn bộ dữ liệu trong gói phát hành có bị thay đổi bởi một "bàn tay thứ ba" nào hay không. Việc kiểm tra này của DGT nhằm giúp người dùng lậu tránh những tin tặc chèn thêm các tập tin chứa cửa hậu (backdoor) để hack diễn đàn.

nguyendattai and maianhden like this.
  4. Xavier

Xavier Well-Known Member

:( thế thì nản nhỉ...sau này muốn lên bản gốc ấy mà

5. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

Bác Admin cho hỏi 1 chút, Forum này ban đầu cài bản Null rồi 19/5 rồi mới mua bản quyền. Vậy lúc mua bác có gặp rắc rối gì với bên xenforo ko (Ví dụ như người ta biết trước đó mình xài bản null) Và cách thức bác upgrade diễn đàn lên bản quyền như thế nào, có đơn giản không :D
    Cũng đang định tới đây sẽ mua bản quyền để hoạt động lâu dài. Với lại có 140$, mức giá có thể chấp nhận được so với giá trị xenforo mang lại, ko muốn nói là quá rẻ so với vBB :D

nguyendattai thích bài này.
  6. yurifoz

yurifoz VietXF's Leecher

bác vodka chanh qua đây lâu chưa :))

7. Xavier

Xavier Well-Known Member

có cùng câu hỏi :)

8. Logi

Logi Well-Known Member

Cái này sau khi mua bản quyền thành coogn bạn mới phải điền domain và download code về -> KO có rắc rối gì với xf cả.

Vodka Chanh thích bài này.
  9. Coffee

Coffee Member

null hay hok ở đây chắc cũng giống bên vbb thôi. Chỉ là các team null đã bỏ cái script check liscense khi setup xenforo thôi.Còn khi forum bạn phát triển thì bạn nên mua liscense và cái này chỉ quan trọng là tên domain của bạn có trong list customer của thằng xen hay hok thôi. Một khi tên domain của bạn có trong list rồi thì bạn dùng bản null nào cũng hok quan trọng lắm.Đâu nhất thiết là cứ phải dùng bản tải về từ trang chủ của nó :)) Như SVIT vẫn dùng bản null của DGT đó thôi :D

nguyendattai thích bài này.
  10. Vodka Chanh

Vodka Chanh Member

Cũng lâu lâu lâu rồi bác ;)) Qua đây chơi chứ bên vietxf.com vừa lag vừa ko có ai chăm lo quản lý :D

11. VXF

Tiện đây thông báo luôn. Tặng 1 tài khoản tại forum xenforo.com (tất nhiên là tài khoản download thoải mái) cho các MOD của vietxf.org nhé :)

12. yurifoz

yurifoz VietXF's Leecher

chắc cũng dọn qua đây luôn quá , bên kia bỏ hoang chả ai quản lý hết ..
    có event nào tặng cho mem 1 cái luôn đi bác ad à :))

13. Xavier

Xavier Well-Known Member

oh..nhung ma dot tuyen MOD mai chua ket thuc vay @logi

14. NQD

NQD New Member

Bác Alucar cho hỏi chút. Bác mua bản quyền qua paypal hay visa. Mình thử mua trên đó, chỉ thấy check qua paypal nên nản không mua nữa.

15. Logi

Logi Well-Known Member

16. NQD

NQD New Member

nản nhỉ. mình thấy trên đó có visa, master. nhưng khi đến giai đoạn check thì đòi paypal.

17. Logi

Logi Well-Known Member

Bạn có thể dùng paypal charge tiền từ visa đc mà

18. NQD

NQD New Member

vậy ah. nó có mất phí gì không? Mình nản nhất là mất đủ các thứ phí. Mình có tk paypal nhưng chưa giao dịch lần nào. 140$ nó sẽ thành bao nhiêu nhỉ. Tài chính hạn hẹp quá. nhưng lại ôm mộng

19. Logi

Logi Well-Known Member

TÍnh ra $ của nó gần 22k. Thành ra 140$ vào khoảng gần 3 triệu

20. NQD

NQD New Member

Uhm. Ý mình là nếu chuyển từ visa sang paypal, thằng paypal nó lấy mình tổng là bao nhiêu ấy. Mình chưa sử dụng nó để giao dịch bao giờ. hi. Có phải thằng paypal nó tự lấy tiền từ thẻ của mình khi mình thanh toán qua nó đúng ko? mình vào paypal, nó ko cho thêm tiền vào tài khoản.

comments powered by Disqus
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.