Thắc mắc về việc VietxfStat làm timing của diễn đàn lên rất cao

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi doilathe, 5/2/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. doilathe

doilathe New Member

Chào mọi người, tình hình là mình vừa mới chuyển từ vbb sang xenforo cuối tuần qua nên còn khá nhiều điề bỡ ngỡ. Mặc dù vẵn cố gắng hết sức để fix các lỗi vặt, nhưng mình đang gặp một ca rất khó đỡ mà chẳng hiểu vì sao.

Đó là việc khi mình bật vietxfstat lên thì diễn đàn load ì ạch hơn rất nhiều. Bật debug lên thì thấy từ khi enable vietxfstat lên thì timing của diễn đàn bắt đầu tăng dần, lên xuống bất thường không ổ định và đỉnh điểm là timing lên đến 30s, forum load như 1 con rùa :(

Mình có chụp 1 vài tấm ss, mình lấy luôn cái number viewing forum vào đây luôn nha, vì add-on này lại làm tăng db queries lên một cách hãi hùng, mặc dù timing không bị tác động nhiều như vietxfstat. Lúc bật number viewing forum, tắt statistic.

Mặc dù db queries lên rất cao nhưng timing vẫn ở tầm 1-2s thôi, load time vẫn ở mức chấp nhận được. Mình tắt number viewing forum đi thì thành thế này.

Loạt ảnh dưới là lúc mình bật statistic lên.

Timing tăng từ từ rồi lên rất cao và không ổn định. Diễn đàn mình bắt đầu load ì ạch. Không chỉ trong index mà vào admin cp cũng chậm hơn rất nhiều.

Diễn đàn mình hiện đang dùng vps windows của pavietnam, đang cache cả front end lẫn backend (memcached). Không hiểu có phải do cache chưa hoàn chỉnh hay config server/database có gì chưa đúng chăng??

Đường dẫn forum:
    http://www.winphoneviet.com/forum/index.php

Đang tải...
  2. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Bạn kiểm tra lại xem có đặt slow query không ? Vì DB Queries nhưu trên hình chỉ là 9

doilathe thích bài này.
  3. doilathe

doilathe New Member

Có phải cái trong admin cp - option không hả bạn?

Mà mình tưởng db queries càng thấp càng tốt chứ nhỉ :D

4. bhanh8

bhanh8 New Member

còn forum mình có được tầm 200 bài post & 50 member và cài có 3 addon, mà Memory tầm 59.520 MB, trông khi thấy các forum khác hay chính forum này thì cũng chỉ có 8-9MB. Ko biết mình lúc cài đặt có lỗi chổ nào ko nữa.

comments powered by Disqus