Question Tất cả coder giỏi xenforo việt nam giúp em vụ này với, đội ơn suốt đời

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi chansudoi, 6/3/15.

1. chansudoi

chansudoi Member

Xin các anh hướng dẫn giúp em đưa cái lựa chọn thành phố lên menu chính. Và điều phải làm được đó chính là làm sao khi lựa chọn thành phố đó thì hiển thị đúng như vậy. ví dụ: các anh chọn Hà Nội --> thì chữ thành phố hiện lên là Hà Nội.

demo: vietchotot.com

THANKS CÁC ANH

Đang tải...
  2. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

Vụ này bó tay nhé bác ;))

3. chansudoi

chansudoi Member

anh Minh Bảo hình như cũng một thời sôi động với cái này lắm :D giờ nói pó tay thì ai giúp nữa nhỉ. còn lại một số người nữa. xem mấy anh nói sao?

4. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

Không phải do nó cũ quá rồi làm thì chán lắm ;))

5. chansudoi

chansudoi Member

giờ không làm thì lấy gì mà dùng được hả ảnh :) , nếu giúp được giúp em tay với. cám ơn anh

6. chansudoi

chansudoi Member

help me, cao thủ đâu hết rồi ạ......

7. dev.xf

dev.xf Member

mua chú shin conan ấy. hình như có bản fix như yêu cầu của bạn.

8. chansudoi

chansudoi Member

lại mua nữa anh, mua mấy vụ rùi mà được gì đâu. thôi, em xin.... bữa nay dư tiền cũng k mua nữa...e sợ rùi....e chừa rồi........ Đi hỏi mọi người thui, ai biết giúp được thì giúp. k thì đành lòng số phận.

9. shin_conan

shin_conan Member

Gợi ý là phải can thiệp vào code của chức năng này... Vẫn phải làm cơ số mới cho nó lên và lưu giá trị khi thay đổi :)

10. chansudoi

chansudoi Member

à, cao thủ đã tái xuất hiện. giúp em với đi anh. em đang cần nó lắm. phải nói rất rất cần. e không chuyên code nên k biết mấy cái anh nói được. chỉ là new member của xenforo thui ạ.

11. bibiduy

bibiduy Member

cần gì khổ vậy bạn chỉ bỏ ra 200/300k là có ngay những cái khó nên phải vậy bạn à những cái nên giúp họ sẽ giúp mà nếu web muốn phát triển là đầu tư như vậy chúc bạn may mắn :)

12. chansudoi

chansudoi Member

cuộc sống ai cũng có cái khó riêng mỗi người thôi bạn à. nói như bạn cũng chẳng giải quyết được gì. đầu tiên lộ diện addon này mình và mấy người bạn chung tay mua về, tổng cộng mua 5 bản khác nhau rồi mà 2 bản thì k có tác dụng, 2 bản lỗi khủng, 1 bản cuối cùng chạy ngon lành đó là mua bên vnnet.org á, nhưng admin bó tay vụ này, k giúp được. thế bạn hỉu mình chưa. đâu phải mình muốn phát triển mà đi xài hàng free của ng ta cho đâu. mình mua tất cả addon trong code mình đấy bạn ạ. giờ thấy vxf mở cửa lại. lên diễn đàn này xem ai hỗ trợ được k. giúp thì giúp cho trót thui. vì trên này toàn mấy ng tài giỏi vì họ đã đi trước mình về mã nguồn xenforo này. nên mong các bác chỉ giáo

bibiduy thích bài này.
  13. luatrihung

luatrihung New Member

mình biết chút xíu nhưng chưa đụng cái này bao giờ up lên cho các cao thủ f1 cho chú, làm code này nó thế lâu lâu bị điên chú mò từ từ rồi cháo sẽ nhừ thôi, code tự mình làm mò còn mệt nữa cái đống bùi nhùi này em chịu

14. chansudoi

chansudoi Member

dạ, rất cám ơn bác nhé :)

15. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Đào top cái.
    MÌnh k hiểu với cái vẫn đề nhỏ như vậy chỉ việc copy và dán sao k có 1 ai trong số những bạn trên giúp ngta nhỉ?

16. chansudoi

chansudoi Member

vâng, cám ơn bạn, cái này mình đã làm ok rồi nhé, thank bạn nhiều

17. shin_conan

shin_conan Member

Không phải nói quá chứ, bạn thử làm đi rồi mới biết nó thế nào.
    Uh thỳ cái html dán lên cái khung đó là xong nhưng cho mình hỏi bạn định làm thế nào khi nó lưu giá trị vậy. Ví dụ nhé: nó chọn tỉnh thành là Hà Nội thỳ sao bạn có thể giữ giá trị là Hà Nội ở cái achortext link đó. Không thâm nhập vào code thỳ có đến sang năm cũng chẳng ra. Ok ?

18. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Đó ý là vậy đó nếu chỉ cần nói như vậy sẽ tốt hơn cách nói trên k, cũng được m,n thảo luận chung :)
    p/s: Cái vấn đề giữ lại text ở đó nếu gặp mình sẽ k làm dùm nhưng cái chính có thể giúp hay cmt như trên của bạn.

comments powered by Disqus