Tại sao lại có Nulled Xenforo trên Vietxf

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi babababi, 10/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. babababi

babababi Member

Theo mình đọc trên google , bản nulled là một bản do một nhóm hacker cr@ck và tác hại khi dùng nulled ( tin tưởng vào nó ) là khi có người report sẽ bị suspend host . Nhưng theo mình thấy , tại sao trên vietxf lại cung cấp các bản xenforo nulled , chẳng lẽ nó tốt chăng ? hay nó khó suspend ? và có nhiều người đang xài bản null này . Theo bạn , có nên dùng nó để tạo 1 forum lâu dài không ? Mong các bạn giúp đỡ

*** Mình đăng không biết có đúng box không , nếu không đúng thì xin các mod, admin chuyển lại giúp mình

Đang tải...
  2. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

Bạn không thích dùng null tức là dùng free thì bỏ ra tầm hơn 3 triệu để mua bản quyền, còn bọn mình nhà nghèo không có tiền thì chấp nhận dùng null, đơn giản vậy thôi

hieucocc, star.nyu and Fox Of Dark like this.
  3. tahongtrung

tahongtrung New Member

thực tế thì mọi code tồn tại lâu dài được cũng có phần nhờ null đấy bạn ak

babababi thích bài này.
  4. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

Nói thẳng không có null thì ngay cả vbb có khi cũng chết yểu :)) lúc đó các code free như WP sẽ bá đạo =)) =))

5. babababi

babababi Member

Cũng đúng nhỉ :))

6. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Nếu bạn định hướng tốt và phát triển lâu dài, đảm bảo forum tồn tại thì có thể mua bản quyền. Chứ thử điểm qua các diễn đàn nổi tiếng xem có ai xài bản quyền đâu nhỉ. Toàn xài null ko đó chứ !

7. nhoccute

nhoccute Member

Nói đi nói lại chốt lại một câu null là hàng miễn phí dùng ngon lâu dài, khi kiếm đủ đô nên xài hàng bản quyền

8. babababi

babababi Member

Mà xài trên host premuim có sao hok nhỉ ? Có suspend hok ? Tại mình mới chuyển qua host premuim ( host của brandhost ) , sợ suspend là mất tiền :(

9. Asakaza Nguyễn

Asakaza Nguyễn Member

Sợ thì đừng xài, mua bản quyền đi, có 3 triệu chứ mấy, bạn đủ tiền mua brandhost ( chẳng biết thằng nào, nhưng nghe bạn nói có vẻ nó đắt lắm ) thì 3 triệu có là bao, phải không

10. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Lúc trước mình dùng VBB null nó báo hoài chứ gì, nó báo thì kệ nó. Nó hết đường, nó gửi email đến nhà cung cấp host, nhưng nhà cung cấp xem như ko thấy thì làm được gì. Forum vẫn sống đấy thôi. Nếu nó support thì đóng cửa ra thông báo bảo trì Forum mấy ngày vậy là ok

11. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Vbb với xenforo có liên quan gì đến WP mà bạn so sánh? vbb và xen là mã nguồn diễn đàn thì bác nên so sánh với thằng MyBB nó free ấy, còn WP là mã nguồn web/blog thì liên quan gì? Đừng nói trong WP có mấy cái plugin forum lại bảo có liên quan nhá :eek:

@Chủ thớt: hầu hết các thành viên ở đây đều fải dùng null trc, thứ nhất vì ko có đủ đkiện sắm bản quyền, thứ 2 vì muốn test trước xem ổn ko thì mới mua chứ bạn! Như mình cũng đang có ý định mua bản quyền sau 1 tgian dùng null đây, nếu đã ưng ý và có ý định lâu dài với nó thì việc mua bản quyền là sớm hay muộn :)

AlexViean, darkghost and Ateenrau like this.
  12. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

đang dùng lic :D
    tính kiếm thêm cái lic IPB nữa nghịch cho đủ bộ :">

13. Coolboyhn

Coolboyhn Member

Người Việt Nam có sở thích đặc biệt là dùng hàng tốt mà lại miễn phí, vậy thì Null là hàng ngon - bổ - rẻ rùi, phang đi còn chờ gì nữa

14. star.nyu

star.nyu New Member

Ko có tiền :">
    không muốn bị khóa thì dùng host việt :">

15. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

star.nyu bây giờ bắt đầu theo dõi bạn.

cảnh sát theo dõi dân đen à? :">

16. Reishou

Reishou Member

Sợ bị report thì dùng host của VN đi, không lo gì cả, ví dụ như hkda.vn này

babababi thích bài này.
  17. babababi

babababi Member

Mà host nào ở VN tốt nhỉ ? Cái brandhost này là do người bạn cho , mong các bạn giúp giùm :D

18. Reishou

Reishou Member

Tiền nào của nấy, nhiều tiền thì cực tốt, ít tiền thì hơi tốt, vừa tiền thì tốt tốt.
    Cực tốt thì matbao.net, PA Vietnam, fpt...
    Ngoài ra vừa vừa thì có beehost, hostvn, vinahost, tenten, hkda, bsg...

19. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

Một câu hỏi rất thú vị! ;))
    Mình xin mạn phép đóng góp 1 câu trả lời nhé! :D
    Như bạn đã biết, các anh em ở VietXF hầu hết là những bạn sinh viên, những bạn trẻ ham học hỏi nên không phải ai cũng có đủ tiền để mua bản quyền hợp pháp của các sản phẩm phần mềm, mã nguồn... L-)
    Xenforo là một mã nguồn mới mẻ, các anh em Web Master cũng bắt đầu tìm hiểu thêm về mã nguồn này. Tuy nhiên đây không phải là một mã nguồn mở, không được share rộng rãi và đặc biệt là yêu cầu bản quyền sử dụng. Rất khó khăn cho các anh em nếu như phải bỏ tiền ra mua bản quyền chỉ để "vọc" thử cho biết. :|
    VietXF cho download bản Nulled là để đáp ứng nhu cầu nghiên cứu, học hỏi của các anh em, giúp các anh em làm quen với Xenforo chứ không khuyến khích các anh em dùng hàng Nulled! :D
    Xenforo còn quá mới mẻ, điều quan trọng nhất mà Xenforo cần hiện giờ là có nhiều người sử dụng, nhiều người biết tới & nhiều người ủng hộ... chính vì thế anh em chúng ta cứ thoải mái mà sử dụng bản Nulled cho tới khi nào cảm thấy forum đủ mạnh, nguồn thu đủ đáp ứng thì nên mua bản quyền hợp pháp mà sử dụng! :D
    Mời các anh em bổ sung thêm ý kiến nào! :-bd

babababi thích bài này.
comments powered by Disqus