[share] Định dạng font chữ cho trang chủ Portal

Thảo luận trong 'Development Tutorials' bắt đầu bởi sgesvn, 5/5/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Cái này chắc đơn giản với các bạn đã làm nhiều về Xen, còn mình thì đến hôm nay mới ngâm cứu được, nhờ thằng em chỉ cho vì có biết viết js đâu. Khi đã chạy một thời gian thấy ổn định share lên đây cho anh em nào mới học.
    Tác dụng của js này là định dạng cùng một loại font cho các bài viết được đưa ra trang chủ, vì khi các mem viết bài mỗi người viết một loại font, một loại định dạng, khi đưa ra ngoài trang chủ nhìn sẽ rất xấu. Các bạn xem việc trước và sau khi sử dụng js nhé.
    11 33
    Tiếp nữa này:
    22
    44
    ===================
    Cách làm như sau:
    Vào ACP tìm template EWRblock_RecentNews tìm đoạn sau:
    Mã:
    <xen:require css="EWRblock_RecentNews.css" />
    Thêm đoạn sau xuống dưới nó.
    Mã:
    <xen:require js="http://codientu.org/js/formatNewsTextEWRPortal.js" />
    Demo: http://codientu.org

Đang tải...
  2. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Bạn ăn nói cho đàng hoàng nhé! Mình không phải chính đạo về web như các bạn, cái gì mình cảm thấy hay thì chia sẻ thôi. Không nhận là giỏi nhưng cũng không nghĩ có loại vớ vẩn lại nói mình thế, đề nghị mod xóa giùm thread này.

3. nttruong

nttruong Well-Known Member

Srry, hôm qua say, nội dung có thể bậy bạ.Song, bài viết của bạn làm tôi rất buồn cười! Tôi kg chính thống về website như bạn nói đâu nhé, tôi hiểu gì là tôi tự bản thân học hỏi, bạn làm 1 bài viết kg có ích thì tôi "gạch đá"! Buồn thi tôi chịu!

4. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Quan trọng là học hỏi lẫn nhau, nói thật mình đang sử dụng phương pháp này. Nếu quả thật bạn thấy nó không cần thiết thì hãy cho một phương pháp khác hay hơn. Đấy mới là cùng nhau giúp đỡ học tập. Người có học khác người vô học ở chỗ đó. Quan điểm nói thì đừng sai mà sợ sai thì đừng nói. Tôi không dấu dốt nhưng cũng không phải là người không nghiêm túc. Ngoài ra như trang chủ của Dư không phải là porta đâu, của dư dùng wordpress để tạo trang chủ. Cái này ngày xưa mình nhớ đã có bạn nào đó hỏi về hiện tượng font chữ không giống nhau khi đưa bài viết ra porta, cũng chẳng thấy ai trả lời, nay thấy nó có ích thì đưa ra. Bài viết của bạn tôi buồn thật, buồn không phải cho bản thân tôi mà buồn vì gây mất đoàn kết trên diễn đàn. Nếu tôi cũng trẻ con, cũng nóng tính thì chắc lại chửi nhau. Cuối cùng được cái gì? Biết thì chia sẻ, phương pháp không tốt thì đề nghị phương pháp tốt hơn.

5. Hung Vu

Hung Vu Verified User

sgesvn thích bài này.
  6. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Tại dạo này không online thường xuyên nên không biết được đã có update, cách này đúng là hay thật. Mình sẽ thử, cảm ơn bạn.

7. nttruong

nttruong Well-Known Member

Quả thật, tôi vẫn công nhận là do lỗi mình khi post bài nói với bạn như vậy! Tôi nhìn nhận và tôi đã xin lỗi bạn! Còn trang của Dư thì ai kg biết nó là wp? Srry, font chữ của portal là ảnh hưởng của css sectoinmain, nếu nhớ kg nhầm! Thì kg có cách chi mà lại css kg đều nhau? Họa là có chăng do đặt h1, h2, h3 rồi thêm a gì gì đó thì font hiện ra kg đều! Tôi chỉ buồn cười cách đặt js để làm font cho đều nhau thôi! Và lần cuối cùng cũng nhắc lại lần nữa, tôi srry bạn vì đã post bài viết trên! Mạn phép xóa bài đó!

8. Hung Vu

Hung Vu Verified User

Cách đơn giản nhất là 2 bác cứ ra quán bia rồi xin lỗi nhau, tất cả mọi việc đều có thể giải quyết trên bàn nhậu :D

9. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ko hiểu sao có nhắc tên mình trong đây :eek:

10. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

đêm qua anh nằm mơ thấy em
    mà sao em không thấy anh đang nằm mơ [​IMG]

=))

comments powered by Disqus