Server của VietXF đang thực sự có vấn đề chăng?

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi phamhuudu, 23/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Hình như là gần cả tháng nay mình vào VietXF luôn trong tình trạng lê lết, thói quen vào VietXF hằng ngày là ko bỏ được. Tuy nhiên nhiều lúc rất ức chế vì load hoài ko xem nỗi cái thông báo, cmt ko được, sau đó thì lại thấy double comment...

Có lúc vào được rất nhanh, có lúc thì lết rất chậm và có khi thấy lỗi luôn diễn đàn! Ban đầu cứ nghĩ k biết có bị ddos ko, nhưng chắc là do server có vđề gì rồi. VietXF là 1 trong những diễn đàn đầu tàu trong việc sử dụng mã nguồn Xenforo nên nếu cứ tiếp tục tình trạng này e là ko ổn :)

Thấy lượt truy cập vào VietXF đâu có lớn đâu mà sao nó lại chậm đến vậy nhỉ, rất mong bác Alucar có thể khắc phục sớm vấn đề này để cho ae có thể thoải mái vào chém gió hơn :D

bboy_nonoyes, Mr.iCoder and VXF like this.
    Đang tải...
  2. sinhvienluat

sinhvienluat Member

Mình cũng vào hàng ngày, thấy ổn chứ có sao đâu, chỉ thỉnh thoảng bị chậm chút thôi

3. nhocti

nhocti Member

Đúng là có vấn đề thật! Đôi lúc mình load rất nhanh, đôi lúc timeout hoặc rất chậm. Nhất là lúc comment thường hiện lỗi not respond nữa. Mong BQT xem xét thử thế nào nhé!

4. BeeSpeed

BeeSpeed Member

lúc nãy t post mỗi 1 topic mà mất gần 5p vì tải trang :-s

5. BeeSpeed

BeeSpeed Member

lúc nãy t post mỗi 1 topic mà mất gần 5p vì tải trang :-s

The server did not respond in time. Please try again.

6. tacgiaviet

tacgiaviet Member

Mình thì ko bao giờ đăng nhập 1 lần mà được, mà lần đăng nhập nào cũng lag lên lag xuống
    Chắc ip của mình bị admin bật chức năng làm lag rồi

Có khi vietxf.org đi theo vết xe đổ của vietxf.com, bật chức năng làm lag để tiễn khách =))

7. tacgiaviet

tacgiaviet Member

Mình thì ko bao giờ đăng nhập 1 lần mà được, mà lần đăng nhập nào cũng lag lên lag xuống
    Chắc ip của mình bị admin bật chức năng làm lag rồi

Có khi vietxf.org đi theo vết xe đổ của vietxf.com, bật chức năng làm lag để tiễn khách =))

8. freecode

freecode Member

Nhân tiện đây cũng góp ý luôn các addon do Xenplaza do bên HKDA, đơn vị chủ quan Vietxf.org cung cấp. Các thành viên cài chuyên gia báo lỗi liên tiếp, gây ảnh hưởng cực lớn tới tính đồng bộ và bảo đảm an toàn bảo mật cho các thành viên webmaster, vốn đang điều hành nhiều cồng đồng forums lớn nhỏ.

Bên cạnh đó, admin Vietxf vốn sảnh sỏi trong việc nắm kỹ thuật hack, chèn sell vào các code, template, skin... Không khỏi khiến cho các Webmaster lo ngại việc bảo đảm sự trong sạch các sản phẩm của Vietxf, đang share. Không dám khẳng định điều gì, nhưng đây thực sự là điều gây bất an lớn trong tâm lý của nhiều thành viên cộng đồng XF. Mong ban quản trị có một câu trả lời chân thành + chính xác, nhằm sáng tỏ mọi việc cho mọi người được yên tâm. Không ai trong chúng ta phủ nhận công lao của Vietxf mang lại cho cồng đồng XF nói riêng và các mạng cộng đồng nói chung. Xong cũng vì vậy mà đòi hỏi ở tính chất "minh bạch - trong sạch" phải gay gắt và sát sao hơn so với tất cả.

Cùng với việc ngay cả trang Vietxf.org gặp quá nhiều lỗi, độ ổn định kém, sản phẩm cung cấp ra thị trường, chưa thực sự sáng tỏ, rõ ràng. Thay mặt thành viên XF, mình rất mong người đứng đầu cộng đồng có những câu trả lời "gắn chặt với trách nhiệm cá nhân admin và uy tín trên thị trường của cty chủ quản HKDA", các thắc mắc trên, một cách chính xác, rõ ràng. Nhằm "khai thông tư tưởng" thành viên, giúp cho việc vận hành cồng đồng XF có quy mô "chuẩn mực", và suôn sẻ hơn.

bboy_nonoyes, hoangaka2k8 and sgesvn like this.
  9. mickey

mickey Active Member

tình trạng này 4r mình cũng thường bị .. hầu như mã nguồn xenforo đều bị thì phải ...

10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mình ko bị nhé, và từ khi chuyển lên xài Cloud Server thì 2000-3000 lượt truy cập cũng ko lag :)

11. mickey

mickey Active Member

không hiểu là do gì .. chẳng lẽ là do host k hỗ trợ ..

12. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ko hỗ trợ gì? Có thể là cấu hình host đó yếu hoặc cấu hình sai!

13. sinhvienluat

sinhvienluat Member

Chả có nhẽ, sao tớ không gặp vấn đề như các bạn là sao nhỉ? Tớ chỉ thỉnh thoảng thấy chậm chút thôi

14. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mạng bác xài cáp quang tốc độ mạnh hả ;))

15. mickey

mickey Active Member

vậy là tình trạng mà vietxf đang mắc phải là do host cấu hình sai ư

16. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Cái đó sao mình biết đc, mình cũng chả hiểu nỗi! bên VietXF có hẳn 1 cty chuyên về host là HKDA mà chả hiểu sao lại gặp tình trạng này, nhìn vào lượt truy cập thì thấy đâu nhiều để có thể làm cho cả diễn đàn bị lag thế! Mình thực sự ko hiểu :)

Chỉ chờ bác Alucar giải đáp thắc mắc cho ae yên tâm thôi

17. mickey

mickey Active Member

vậy đợi xem mọi người giải đáp làm sao để khắc phục được lỗi này

18. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Hãy gửi dẫn chứng về các chuyên gia của bạn nói là bị lỗi nhé

Về code thì nếu bạn ko biết gì về code xin đứng chém nhé, mở toàn bộ code các addon mà chúng tôi cung cấp xem có 1 dòng mã độc nào ko nhé.

antv thích bài này.
  19. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Về server đúng là đang có vấn đề nhưng ko phải xử lý được trong 1 vài ngày và mình đang xử lý để chuyển sang server khác trong thời gian tới

phamhuudu thích bài này.
  20. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

cậu không dùng e này ah http://cloudflare.com :)) , chơi e này thì hết lag mà trở thành lạng :))

comments powered by Disqus