Rank Alexa có quan trọng năm 2015

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi vandieutot, 10/1/15.

2votes
3/5, 2 votes

1. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Có rất nhiều bạn luôn hỏi tôi là Rank Alexa có thực sự quan trọng trong năm tới không? và nó quan trọng đến thế nào thì mời các bạn tham khảo bài dưới dưới đây của Sân Chơi Công Nghệ.

Tôi sẽ không kể đến lịch sử thành lập cũng nhưng những thứ mà Alexa đạt được mà tôi chú trọng đến độ quan trọng của Alexa như sau:

Alexa quan trọng như thế nào?
    1. Alexa luôn là thước đo để đối tác của bạn nhìn vào đặt quảng cáo.
    2. Alexa đo traffic - onsite - page ở site của bạn rất chuẩn.
    3. Alexa đo chỉ số uy tín của bạn để đưa ra trong bảng xếp hạng.
    Vì sao Alexa không quan trọng?
    Một số phần tử luôn dựa vào cái gọi là con số tìm cách tăng những con số view ảo không có thật. Nhưng bạn đừng quên đối tác của bạn là một người rất thông thái họ sẽ xem tương tác của của site bạn đến các site khác. Nên bạn có tăng view ảo để tăng Alexa cũng chẳng đạt được gì những con số.

Những ai cố gắng bằng thực lực thì Alexa luôn là cái chất mà bạn có thể theo dõi. Cho nên Alexa luôn luôn quan trọng trong mọi đối tượng và luôn hiện hành đến tận ngày hôm nay.

Tôi khuyên bạn:
    Hãy nên làm nội dung thật tốt? hãy làm nghề SEO cho đúng với lương tâm của một dân SEO biết là bạn làm vì tiền lợi dụng SEO để kiếm ra tiền thì bạn có tài nhưng đức để đâu? hãy chứng minh bạn là một con người chuẩn SEO cũng như SEO thật tốt với những kỹ năng mềm và cứng của bạn. Đừng bao giờ tin tưởng vào những cái không lâu bền rồi ảnh hưởng đến giá trị bản thân cũng là giá trị đối tác của bạn.

Cái gọi là chuyên gia bố đời:
    Hãy dập tắt ngay cái tư tưởng đó trong đầu của bạn thì bạn sẽ thực sự thành công, luôn biết lắng nghe học hỏi những đàn anh đi trước, những khuynh hướng SEO luôn thay đổi từng ngày từng giờ cũng như các thuật toán mới bạn hãy luôn là một người thông thái biến đổi theo các thuật toán của Google - Bing - Yahoo - Yandex .....

Chứ đừng ngồi một nơi dưng dưng tự đắc mình là bố đời thì bạn luôn thất bại thật thảm hại. Các cụ vẫn nói " kẻ tức thời mới là trang tuấn kiệt " Vâng vẫn luôn đúng đến thời điểm bạn đang đọc bài viết này.

Alexa và SEO:
    Các bạn nghĩ nó không liên quan đến nhau? tôi xin trả lời rằng bạn đang nghĩ vậy là bạn sai hoàn toàn. Nhiều bạn luôn cãi chày cãi cối một câu rất là ngớ ngẩn. Rank Alexa của tôi không ra gì mà từ khóa vẫn lên tốp. Thì bạn thực sự chỉ là học sinh lớp 1. Bạn hãy phân tích từ khóa của bạn thế nào. Độ cạnh tranh chất đến đâu? Đối thủ từ khóa của bạn là ai? thì khi đó bạn hãy đứng lên nói rằng Alexa không quan trọng. Cứ cho là bạn SEO 1 từ khóa không cạnh tranh lên top đi rồi sau khi một site có Alexa gấp 10 lần bạn thì đảm bảo một thời gian sau từ khóa đó của bạn bị dưới người ta ngay. Không phải trực tiếp mà bạn bị vậy mà là do gián tiếp bởi vì Alexa thấp thì site đó sẽ có lượt view lớn thì độ tương tác cao sẽ được Google hay các công cụ tìm kiếm đánh giá cao hơn bởi vì boot của Google hay công cụ tìm kiếm khác luôn trực chiến ở những site có các chỉ số lớn.

Nếu Alexa không quan trọng thì giờ không còn cái gọi là Alexa nữa rồi. Google Analytic hay bất kỳ cái gì cũng có thể Fake được nên bạn hãy là một dân SEO đúng nghĩa.

gaix.info and dev.xf like this.
    Đang tải...
  2. dev.xf

dev.xf Member

đáng đọc đáng đọc

gaix.info and vandieutot like this.
  3. gaix.info

gaix.info New Member

Alexa có liên quan gì google search không ? Như nó chỉ là một công vụ thống kê sự truy cập... Khách càng đông, truy cập càng nhiều , pageview càng khủng.,.. Thì nó sẽ lên thôi.... Chứ Seo không liên quan đến Alexa ....

Quan trọng chính là Google PageRank... Điểm số của từng liên kết ! hiểu không chủ thớt !
    ---
    => Phân tích từ khóa ? ... Alexa nó dựa vào Google Search lấy làm giá trị cậu ơi !...
    Thật sự... Google không hề nhắc tới Alexa ... Thậm chí còn không biết nó là thứ gì chỉ có Ranking của liên kết thôi... Nó được lập ra chủ yếu được mấy đứa Coding thêm vào công cụ đánh giá
    => Alexa gấp 10 lần: Chính vì khách truy cập đông.. view nhiều... mới alexa nó jậy... Nếu kg có khách truy cập.. làm sao nó gặp 10 lần được...

Last edited: 10/1/15
    vandieutot thích bài này.
  4. dev.xf

dev.xf Member

site của bác bựa vãi

gaix.info thích bài này.
  5. vandieutot

Mời bác qua bên này mọi ý kiến giống của bạn đều bị mọi người phản bác và ngay cả mình cũng vậy? Chính vì thế bác nên phát biểu trước khi nói giùm mình. Bác đừng lấy những giá trị ngày xưa áp dụng cho năm 2015 :))

gaix.info thích bài này.
  6. gaix.info

gaix.info New Member

kakak... Bác này chuyên gia seo mà đành lòng đưa tiền nuôi Alexa .. bó tay !... Alexa rank của nó tất cả mỗi liên kết đều giống nhau... cả subdomain tạo tức thời cũng có rank...
    Nó là một trang thương mại.. Do Amazon tạo ra để kiếm tiền đấy bác... Alexa hầu như các công cụ chống Virus đều phản bác và phát ra cảnh báo... Bị chỉ trích

hihi ! Em là Cô Nương bác ơi !

7. gaix.info

gaix.info New Member

Sao bựa hã chú !

8. vandieutot

Mình không hề bỏ tiền ra nuôi nó nhé bạn. Bạn hãy nên nhìn vào cái tích cực mà nêu lên chứ đừng bao giờ nhìn vào cái tiêu cực rồi nhấn họ xuống bùn đen. Bạn là con gái mình sẽ không tranh luận với bạn kẻo mất hết hòa khí.

dev.xf and gaix.info like this.
  9. gaix.info

gaix.info New Member

Thấy bác quan trọng nó quá... nên phản ứng chút thôi... hihi chứ thấy bác đặt Logo trên Alexa được... Tức nhiên bác đã thành .. bé nhất là Basic Memeber của nó rùi... hihi

Thấy bác có một bài alexa rank là gì.. em cũng vừa đăng được 20 phút.. giờ nó đang ở hạng 23
    alexa rank la gi

Đợi xem của bác rank alexa khủng.. có như bài viết của bác hay không hihi

10. dev.xf

dev.xf Member

Đặt logo trên alexa thì chắc gì đã tốn tiền cho nó đâu hả??? như site tui chả tốn xu mẹ nào

11. gaix.info

gaix.info New Member

Giỏi thế uhm ? thế chỉ em cách đặt với... Em đang nhập zô add logo nó kêu phải chọn cái Plan của nó... Bác chỉ em với... Dược thì em bắn cho bác 50k Viteo

Mà em thấy site chú này: Upgrade to Pro to add your logo and 2 links to promote
    your pages on your public information.
    kaka $9.99/tháng

12. dev.xf

dev.xf Member

nếu bạn cần. pm yahoo hq_coder nếu bạn thích Free cho bạn cách làm. nếu bạn có lòng cái thì 20k vina mình cũng nhận /:)/:)/:)

13. vandieutot

Trời à bác này không biết rồi. Bác chỉ cần đăng ký tài khoản của nó trong vòng 7 ngày đầu là bác được dùng thử free tài khoản pro của nó nhé :).

dev.xf thích bài này.
  14. dev.xf

dev.xf Member

15. giasuhv

giasuhv Member

16. blaysku

blaysku Member

:))

17. vandieutot

18. dev.xf

dev.xf Member

uhm đang nhậu viết nhầm cmnr

19. dev.xf

dev.xf Member

chú cười to thế tutorial với tools nay nhầm tý

20. gaix.info

gaix.info New Member

uhm.. em la hoc sinh mau giao ma... Chi moi tim hieu ve seo hon 1 thang nay... hixx...

comments powered by Disqus