Yêu cầu Nhờ các anh tư vấn giúp !

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi dstruong, 4/4/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. dstruong

dstruong New Member

Nhà em bán hàng giải khát : Chè, Sữa Chua Mít, Mía Đá.... Em muốn có 1 cái website để quảng cáo hình ảnh sản phầm để chuẩn bị khởi động dịch vụ bán hàng ONL,giao hàng cho các anh chị em văn phòng, tập thể có nhu cầu ăn mà ngại đi. Vậy em muốn làm 1 WEB như kiểu thế này http://suachuamit.com/ , mong các anh tư vấn cho em về HOST với DOMAIN ,em làm web đơn giản như vậy thì dùng HOST FREE đc ko ạ ? Anh nào rảnh thì làm giúp em 1 web như thế thì em rất cảm ơn !

Đang tải...
  2. Hung Vu

Hung Vu Verified User

trang demo nhìn cứng quá, chẳng có chất "sữa chua" gì cả, nếu bạn làm thì kiếm cái template nào mềm một chút nhé, trang đơn giản thì dùng host free cũng được nhưng nếu thấy nhiều người vào đặt hàng thì cũng nên bỏ tí tiền để mua host xài cho nó sướng và đảm bảo nhiều cái.

dstruong thích bài này.
  3. dstruong

dstruong New Member

Dạ em cảm ơn anh ạ. Trang web đấy em làm để cho các anh chị vào xem hình ảnh để quảng cáo thôi ,còn đặt hàng thì em sẽ post bài lên các Forum lớn anh ạ. Còn về Domain thì em 1 cái . net hoặc . com thì tầm bao nhiêu tiền hả anh trai ? Anh trai rảnh thì cho em yahoo rồi giúp em về tempalte với host đc ko ạ ?

4. Hung Vu

Hung Vu Verified User

domain thì 10 usd còn host thì tạm dùng 1 cái free đi, mã nguồn thì nên dùng wordpress còn template thì kiếm một cái trên mạng đi, vào newone.org cũng nhiều

5. nttruong

nttruong Well-Known Member

Tốt nhất là kg dùng host free, chạy vài ngày die sớm :D

6. vailua79

vailua79 Member

Đầu tư đi bạn ơi, không nên dùng hàng free

7. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Đã phục cho công việc làm ăn thì ngại gì cái host tính phí vài chục k/tháng?

8. dstruong

dstruong New Member

E nghĩ chỉ là để mọi người vào xem hình ảnh của sản phẩm thôi nên cũng k cần host xịn đâu các anh nhỉ ? Anh nào rảnh thì có thể làm giúp em chọn 1 teamplate chạy trên 1 host Free nào đó mà các anh thấy dùng ổn định đc ko ạ ? E định làm thử nghiệm xem thế nào rồi sau này tính tiếp anh ạ . Tại vì cái thể loại ship đồ uống này mới quá nên em chả biết có làm ăn đc ko :(

9. nttruong

nttruong Well-Known Member

nazuka.net, chạy tầm được 15 ngày ngon lành!

10. terran

terran New Member

bạn mua cái host rẻ nhất có tầm 27-30k / tháng thôi làm j mà đắt , tên miền thì .com, .net có 200k/năm thôi mà :)

comments powered by Disqus