Question Lượng truy cập tăn, nhưng alexa liên tục giảm

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi cuibapvn, 27/9/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. cuibapvn

cuibapvn New Member

Buồn lắm các bác ạ :confused:
    site của em trước là blogger , tuy bị chặn nhưng hạng vẫn tăng nhẹ :D , nhưng em vừa chuyển qua forum đc 1 tháng nay , lượng truy cập tăng cao hơn (1 tháng đầu hoặt động : 1,3k chủ đề , 13k bài viết , hơn 800 thành viên ) , vậy mà web em lại rớt hạng alexa !!!
    anh em có biết tại sao không à!
    (em xin phép không dưa web lên nhé :-" )
    thanks mọi người !!

Đang tải...
  2. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

cái đó là do SEO không đúng cách, sẽ tuột thôi, do bạn thôi phải biết cách SEO maket cho web mình

cuibapvn thích bài này.
  3. cuibapvn

cuibapvn New Member

em thấy bản thân xenforo cũng seo khá tốt rồi mà :) , anh có thể nói rỏ thêm dùm em đc không ạ

4. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

SEO thì bạn phải tìm hiểu nhiều lắm, bản thân Xenforo không tốt, phải xài kèm các mod và kèm theo là Meta Description, meta KeyWord, heding [ H1] [h2] [h3] [h4] , Sitemap, robots.txt cho google, và đặc biệt bạn phải có sự suy luận cho web, và tìm ra khóa từ ăn khách nữa

ví dụ như mình thutinhvn.com web chỉ 1k bài viết và 150 thành viên tuy cũng ko phải pro về SEO gà đang học thôi, nhưng nhưng chưa tới 2 tháng rank còn Alexa 1tr1 Rank VN 3k5 :), kết quả ko tệ cho lắm :) tất cả cũng chỉ nhờ những thứ trên, tuy chưa hoàng chỉnh 100% đâu chỉ ap dụng được 50% công lực thôi, vì gà mà :D

cuibapvn thích bài này.
  5. Reishou

Reishou Member

Liệu Alexa có còn là chuẩn mực nữa không? Hay chỉ là TDTT?

cuibapvn thích bài này.
  6. sourrikp123

sourrikp123 New Member

Site mình đúng giờ phút này là mới 28 ngày mà alexa thế này http://www.alexa.com/siteinfo/raovathue.com.vn
    có phải là seo tốt rồi không các bác ?
    Đã ổn chưa nhỉ, mình chưa biết seo web bao giờ mới tập làm site này đầu tiên. Nhưng mình thấy ngạc nhiên quá. Mình tám nghiêm túc chứ không mang tính chất thương mại trục lợi nhá các bác. Các bác có nhận xét gì cứ ném đá .

cuibapvn thích bài này.
  7. truongson247

truongson247 Member

thực sự là thứ hạng alexa chỉ là 1 trong 200+ tiêu chí để google đánh PR cho website của bạn. Bạn để ý thế này nhé: có rất rất nhiều site mới lập, chỉ số index google thấp lè tè, bing 0 / PR 0 nhưng vẫn đứng top từ khóa bình thường. Với cá nhân mình thì mình ko quan tâm lắm đến chỉ số Alexa như trước, mình làm SEO và giờ mình chỉ quan tâm tới từ khóa mình định đẩy top. Muốn rank alexa lên thì đơn giản lắm ko có khó như rank của anh google.

cuibapvn thích bài này.
  8. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

uh, giờ là tập trung rank google thôi, cố mà học Từ khóa là very good

9. truongson247

truongson247 Member

yeah. 1 năm có 4 lần goole cập nhật PR. Nhưng google ko thông báo ngày nào, vì vậy đến gần gần thời gian đó thì tập trung đẩy mạnh backlink và tăng cường trao đổi textlink thật nhiều để tăng hạng. Chúc bạn thành công, thời gian dự kiến đợt cập nhật PR cuối cùng của năm 2012 là tháng 11 vào khoảng cuối tháng

10. thuatdl

thuatdl Member

Khi bạn chuyển từ Bloger sang 4rum thì hầu như rất nhiều link bị die, và những link đó đang có thứ hạng nào đó trên Google, Alexa. Mỗi khi Google, Alexa phát hiện ra một link nhưng link bị die thì sẽ mất một ít điểm Alexa của domain đó. Do có quá nhiều link die nên mất khá nhiều điểm. ( Theo hiểu biết của mình về SEO - ko chắc đúng lắm :) )

comments powered by Disqus