Lổi khi đăng nhập bằng facebook vào forum

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi rang, 29/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. rang

rang New Member

tình hình là mấy ngày qua mò mẩm lục tung cả cái forum xenforo lên mà không đang nhập được bằng facebook vào forum cua mình, mặc dù đã setup đúng theo mấy box hướng dẫn.
    hôm nay quyết định mở topic mới mong rằng được anh chi đang đăng nhập được vào forum của mình qua facebook hướng dẫn kỹ hơn lại về cách làm để mình và những ai bị lổi này khắc phục,
    đây là hình ảnh mình setup:
    forum của mình: http://mavach.info

cau hinh
    loi login face

cảm ơn anh chị và các bạn.

Đang tải...
  2. rang

rang New Member

giúp với pro ơi

3. vansontv

vansontv Member

cùng câu hổi nhưng khong thấy hồi âm

4. votuonq

votuonq Member

sẽ có những thứ có người biết nhưng sẽ chẳng có ai chỉ cho bạn, nhưng may thay, vào cái ngày định mệnh với VXF có một thanh niên cần cù chịu khó bị một làn gió độc thổi ngang qua VXF, VXF lúc này đang bị các newbie hấp diêm tập thể bằng cách post quetstion và tiến hành F5 tấn công vào sever VXF với mục đích khiến sever bị treo và assmin Alu đông phải login vào VXF xem cái nồi gì đang xày ra với sever, và tất nhiên đó cũng là mục đích mà các newbie hướng đến để các tay to chú ý đến threat và giải đáp cho họ. Thấy đc điều này, thanh niên kia đã vào reg nick và tiến hành abc, xyz, blah blah các kiểu nhằm ổn định lại trật tự cho VXF.
    Hôm nay tình cờ đang đi "du học", lắng nghe đc nỗi thống khổ của các bạn, mình đã teleport về đây để chém cho các bạn nghe về login bằng facebook cho xenforo :">.
    Thật ra cũng chả có vẹo gì to tát, các bạn login bị lõi là do app của các bạn " notavailable". vì thế khi tạo app " https://developers.facebook.com/apps/" các bạn chú ý cái này :"> nói ra là chỉ có các bạn tự cứu mình thôi :oops: ( về điều này thì đẹp trai , khoai to + ăn ở có tốt hay ko ảnh hưởng 99,99999% :"> )
    đê mô của mình đây

1

2

5. vansontv

vansontv Member

đã làm y nhu hình như login bi lỗi y nhu chử thớt

6. nam2508

nam2508 Member

Bạn dùng host hay dùng vps ? Nếu dùng host thì thằng chủ host nó đóng cổng 443 hoặc do config chống local của nó . Nên nó chặn không cho kết nối với fb . Hoặc do site nào đó cùng sv bị ddos từ ip nước ngoài nên họ chặn => ko kết nối đc . Vps thì bạn bỏ chặn và xem lại config

Muốn biết chắc chắn hay k . Thì bạn thử mang bộ code của bạn sang host khác là biết liền à :) . Đã bị và chỉ có cách fix đó :)

7. vansontv

vansontv Member

mình chạy xenforo tren hostinger đó bạn nhờ m,n nên mình làm cũng được nhugw mỗi nỗi không đăng nhập FB được thôi
    Demo http://khongtinh.tk/forums

8. vansontv

vansontv Member

đúng rồi cổng 443 hostinger nó cấm cậu biết cách mở ra khong chỉ mình đi
    545itled

9. nam2508

nam2508 Member

Dùng host share không mở được đâu . Chỉ còn cách đổi host :D

10. vansontv

vansontv Member

mình chỉ làm cho vui nen cái nào free cugn duoc ban chi mình di

11. nam2508