Lỗi Intall Mã Nguồn xenforo

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi Nguyễn Duy Phương, 26/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Nguyễn Duy Phương

Nguyễn Duy Phương New Member

Hôm qua mình có up bộ mã nguồn 1.1.3 lên host ! nhưng bị lỗi
    An exception occurred: Mysqli prepare error: Table 'b4to_4rum.xf_option' doesn't exist in /home/b4to/domains/b4to.com/public_html/library/Zend/Db/Statement/Mysqli.php on line 77
    1. Zend_Db_Statement_Mysqli->_prepare() in Zend/Db/Statement.php at line 115
    2. Zend_Db_Statement->__construct() in Zend/Db/Adapter/Mysqli.php at line 381
    3. Zend_Db_Adapter_Mysqli->prepare() in Zend/Db/Adapter/Abstract.php at line 478
    4. Zend_Db_Adapter_Abstract->query() in Zend/Db/Adapter/Abstract.php at line 825
    5. Zend_Db_Adapter_Abstract->fetchOne() in XenForo/Error.php at line 50
    6. XenForo_Error::unexpectedException() in XenForo/Application.php at line 295
    7. XenForo_Application::handleException()
    Thì mình thử up lại cái mã nguồn khác cũng bị ik hệt thế
    cái này dịch đại khái là không tìm thấy table xf_option trong Mysqli.php ! bác nào giúp mình fix cái này với hình như là tạo thêm 1 cái table xf vào hay sao á nó bảo thíu ! nhưng mà 4rum mình chưa install mà lấy đâu ra thiếu !mấy bác giúp tớ với

Đang tải...
  2. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

xem host config có phù hợp với xen không, tất cả các lỗi cài đặt xen phần lớn đều do host, các bạn pm support chứ XEN KHÔNG HỀ LỖI

3. Nguyễn Duy Phương

không được bác ơi vẫn bị lỗi ấy ! mình hỏi rùi host k bị gì cái này lỗi ở xen hay sao á

4. mickey

mickey Active Member

mình cũng bị như vậy .. khoản vài chục giây là nó xuất hiện lỗi ah` .. anh Ảnh chụp màn hình_2012-10-30_175555 Ảnh chụp màn hình_2012-10-30_175244 ...

5. sanvu88

lỗi này của cái thống kê mà liên quan gì tới portal đâu

6. Nguyễn Duy Phương

Bác có thể giải fix giúp e cái lỗi phía trên không 3 bữa nay k mần ăn gì đc

7. sanvu88

cái lỗi đó ai dùng thống kê của vietxf đều bị :)) mà bị ít hay nhiều thôi :)) mình thì chả thấy lỗi đó bao giờ =)) chờ alucar thôi =="

8. Nguyễn Duy Phương

Nãn thật qua nay k mần ăn đc gì ráo

9. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

Lỗi do config hoặc do host bạn ơi! :)

Không tồn tại table b4to_4rum.xf_option. Theo mình nghĩ là bạn đã tự sửa file config khi chưa cài đặt hoàn tất Xenforo! :D

Bạn có thể nói rõ là gặp lỗi ở thao tác nào khi cài đặt & bạn đang dùng hosting nào để mình kiểm tra chứ! :)

10. mickey

mickey Active Member

còn của mình thì fix chỗ nào các bạn .. đổi cái top thống kê khác liệu có bị nữa không ..

comments powered by Disqus