Question Lỗi giới hạn khi đăng bài

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Dien.pham.144, 23/10/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Dien.pham.144

Dien.pham.144 New Member

Hiện tại mình gặp Lỗi : Khi đăng bài nếu sử dụng quá nhiều ký tự (khoảng > 6000 và không cố định giới hạn khi gặp lỗi ) thì không thể lưu hoặc đăng bài viết đó. Mình nghi do addon TinyQuattro - Wysiwyg bb codes nhưng không chắc vì mình đã thử cấu hình nó rồi nhưng không phát hiện ra lỗi , mình không dùng addon giới hạn ký tự hết. (database thì khỏi phải bàn vì kiểu dữ liệu là mediumtext mà ). Sau khi nhấn nút lưu thì mình kiểm tra console của chrome báo lỗi như sau:
    POST tenmiencuaminh/posts/20/save-inline 500 (Internal Server Error) jquery-1.11.0.min.js:4send jquery-1.11.0.min.js:4n.extend.ajax jquery-1.11.0.min.js:4c.extend.ajax xenforo.js?_v=748d4f95:226XenForo.AutoValidator.ajaxSave xenforo.js?_v=748d4f95:336(anonymous function) xenforo.js?_v=748d4f95:195n.event.dispatch jquery-1.11.0.min.js:3r.handle

Mình kiểm tra Log trên server thì không thấy gì hết.
    Mong các bạn hỗ trợ !

Đang tải...
  2. Dien.pham.144

Dien.pham.144 New Member

Có ai giúp mình được không, lỗi này kèm với lỗi The uploaded file is too large for the server to process.
    Mình cấu hình PHP trên ISS các thông sô upload đã cài đúng mà vẫn bị lỗi.

3. Dien.pham.144

Dien.pham.144 New Member

Tất cả do lỗi cài nhầm phiên bản PHP. trong IIS thì cài bản non-thread còn Apache thì cài bản Thread.
    Close Thread.

Last edited: 24/10/14
  4. goodfriends

goodfriends New Member

Mình cũng bị lỗi tương tự. Hướng giải quyết của bạn như thế nào vậy? non-thread và thread là sao?
    Trân trọng.

5. tmcodon

tmcodon Verified User

Home/Options/ Messages bác set là 0 rồi chứ. :( lạ

comments powered by Disqus