Lên ngựa cùng các Pro

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi MrThinhVn, 21/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Thân chào các Pro!

Trước tiên, xin trân thành cảm ơn các Bạn: Hoàng Thiên Quân,Son Techno và một số bạn đăng bài tại ĐÂY đã có những lời chỉ dẫn đầu tiên cho mình khi bước chân vào xenForo. Thực sự mình khá NGU vì mình chưa tiếp xúc nhiều với việc này bao giờ, cứ như gái mới về nhà chồng nên còn nhiều bỡ ngỡ, Các Ông, bà, các Bác, các Cô dì, Chú cậu, anh chị em vxf.vn thông cảm và bỏ qua cho NHỮNG CÂU HỎI NGU của mình!
    ---
    Đã lên ngựa là phải đi, đúng như câu nói của mọi cha anh ngày trước. Giờ mình đã Cài xong xenForo và hiện ra phần quản trị admin rồi. Các PRO chỉ bảo giúp mình những việc cần làm tiếp theo với, mình có một số vấn đề cần hỏi:
    1- Việt hoá forum.
    2- Xuất dữ liệu lên hosting của mình để quản trị.
    3- Phải làm gì với các công cụ quản lý của xenForo khi forum đã được cài xong đây ?

Bạn nào nhiệt tình, xin vui lòng để lại yahoo, số điện thoại để mình học hỏi trực tiếp. Mình xin cảm ơn và hậu tạ!

Đang tải...
  2. SonTechno

SonTechno Member

Việt hóa thì bạn có thể dùng gói ngôn ngữ ở đây http://vxf.vn/threads/vietnamese-language.7485/
    Dữ liệu thì nếu bạn đã có dữ liệu sẵn hãy import vào hosting sẽ được thôi.
    Mình cũng mới làm quen với Xen chưa lâu nên chắc không hỗ trợ được bạn nhiều, up top cho các cao nhân vào giúp bạn, một số người rất nhiệt tình có thể teamview cho bạn đấy :)

MrThinhVn thích bài này.
  3. Kid

Kid VIP Member

Lót dép ngồi hóng tiếp topic thứ 2 của MrThinhVn
    Nói chung là topic kiểu hỏi thế này thì nhiều nhưng từ khóa bạn đặt thì bá đạo nên chả biết phán làm sao, ngồi hóng là tốt nhất.

Tags: timvieclam, tim viec lam, timvieclamonline

dinhchi and SonTechno like this.
  4. SonTechno

SonTechno Member

5. SonTechno

SonTechno Member

Bạn nên đọc qua các tut, các bài hướng dẫn, bạn cần xác định mục tiêu là muốn gì, muốn nó như thế nào, phải xác định rõ ràng, sau đó rồi mới đi tìm cách để hành nó, hành làm sao cho theo ý bạn :D Như thế chắc sẽ hiệu quả hơn là hỏi những câu chung chung, các supporter hay coder người ta đọc được cũng không hiểu bạn muốn gì mà giúp đỡ, nên cân nhắc nhé.

6. SonTechno

SonTechno Member

7. sezenup

sezenup Member

QC trá hình. :D, Mà cho mem tự tạo tag được à ta??

8. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Mình muốn hỏi thực lòng, nếu bạn nào có câu trả lời, hãy post vào TOPIC của mình, nếu vào đây để chém và ném, mình đỡ hết, nói chung gach đá không sợ chỉ sợ không có ai giúp thôi. Cảm ơn hai bạn Bạn SonTechnoTò Mò. Còn việc đặt tags thì mình cũng nói luôn, tên miền của mình là timvieclam.ws nên việc đặt tags như vậy chẳng có gì là sai cả: timvieclam, tim viec lam, tim vieclam online.

9. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

10. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

trời :( , lâu lâu làm pha giựt gân ghê, tưởng bị gì hem mà có ai gọi tên :((

11. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Híc híc! Hoàng Thiên Quân giờ mới ngủ dậy ah! Giờ giúp mình chút được không?

12. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

trình mình thì yếu lắm, hem biết giúp được gì :|

13. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Biết gì thì giúp đấy :) chỉ ngại không nhiệt tình thôi :)

14. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

Bác cần hỏi gì ạ, có gì em giúp :D

15. Kid

Kid VIP Member

:D Video của mình mà. he he

16. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

17. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Sau 1 ngày học tập và rèn luyện nghiêm túc: Kết quả là thế này đây: timvieclam, tim vieclam, timvieclamonline.

Admin thông cảm nếu mình đặt links gây phiền phức. Nhưng nếu bạn nào có góp ý thì cứ chỉ bảo. Một lần nữa cảm ơn Bạn Tò Mò trong suốt ngày hôm nay đã vất vả vì cái NGU của mình!

Thân!

18. MrThinhVn

MrThinhVn New Member

Ah quên! Mình còn chưa cảm ơn Kid. Chúc Kid luôn vui vẻ và thích hỗ trợ mình.

comments powered by Disqus