Thảo luận HostSV ư ? Đừng Nên , Và Đừng Bao Giờ Chọn Nhà Cung Cấp này !!

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi Prime, 12/8/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Prime

Prime Member

Mình nói những gì uất tức, sự thật về HOSTSV thôi chứ ko có ý dìm hàng hay gì nhé !

Trước mình có thấy : http://thpt-huonghoa.com/
    Có cái add on khá đẹp ( chủ yếu là mod chính về fix lại ) đẹp . nên muốn xin ! admin Forum này là Admin , Chủ Cty HostSV .
    Sau vài phút pmm nói chuyện bác có hứa là sẽ share sau khi mua host !
    Sau đó mình mua nhưng mua xong rồi , bác nói từ từ , ngày mai lạ từ từ
    Support thì lúc não cũng phải pmm cả tiếng mới nói lại . Sever lag kinh , Lỗi tùm lum .
    Còn đến lúc pmm chuyển host thì pmm bác " hostsv_seller" bác support cái kiểu gì mà , lúc nào hỏi cũng bạn tự làm đi , tự hỏi người khác đi !!!! Đó là support 24/7 nhiệt tình như CTY Quảng cáo ????
    Còn việc refund ( hoàn tiền ) thì ăn nói ngan ngược , xem thường khách hàng .
    Nói nhiều cũng chán , xem " Mess Yahoo " Nhé :
    Tải file .txt ở đính kèm ! Còn đây là hình ảnh chứng minh cách nói chuyện . Support của HostSV !
    1
    2 3
    4
    5
    6
    7
    8
    9
    10

Dù chỉ 30k tiền host . Nhưng Support thế này thì không thể nói là 1 CTY Uy tín chất lượng được . Sever bị ddos hoài , ;lâu lâu là rớt !! Support thì phải nhanh nhất cũng 10 phút mới trả lời dù pmm , lúc nào cũng khách hàng đông !!! 2 người lận !! 1 yêu cầu support từ sáng thì tới chiều tối mới xử lí xong @@ dù biết mà ko trả lời !!
    Kết luận : Mình không có ý dìm hàng hay gì ! Nhưng đó là cảm nhận , nhận xét của mình khì dùng dịch vụ của HOSTSV.Info . Khuyên các bạn không nên dùng !!!

Các file đính kèm:

Xuân Tĩnh thích bài này.
    Đang tải...
  2. Logi

Logi Well-Known Member

Có 30k. phải chấp nhận thôi :). Còn họ có là công ty hay ko thì mình ko dám chắc, họ chỉ là 2 3 bạn mua lại reseller rồi bán thôi :D. Lần sau mua host thì tìm hiểu kỹ rồi hãy quyết định mua nhé

3. Prime

Prime Member

Cái đó thì mình biết ! Nhưng đã thế thì đừng nói là CTY Uy tín Chất Lượng ! Bạn lên trang chủ xem , họ còn nói có cả Máy Chủ riêng Chạy cấu hình khủng ! @@@

4. kuhuy102

kuhuy102 Member

Thế nên đừng tin vào lời quãng cáo mà phải tự tìm hiểu . Lời quãng cáo lúc nào chả phải bốc lên -> dịch vụ này thế này thế nọ .

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Host ở VN đã cùi, mà còn đi mua linh tinh thì lại càng cùi hơn! Cái đó mình nói thẳng, host ở nước ngoài chạy có hơi chậm nhưng được cái rẻ và rất xịn. Mình xài Stablehost, 1 ngày có khi visitor hơn 20k nhưng vẫn chạy ầm ầm! Nói chung là ko bao giờ đụng tới host do người VN bán!

6. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Member

Theo mình mua host nước ngoài là OK nhất. Chẳng phải gò bó với tài nguyễn. Giá cả rẻ. Support tốt và chất lượng host thì khỏi nói. Chỉ có cái là so với host VN thì load Ở VIỆT NAM tất nhiên sẽ chậm hơn rồi.

7. Logi

Logi Well-Known Member

Có thể thuê host của một số HP có datacenter ở Singapore. tốc độ cũng ko kém vn là mấy

8. P_CARE

P_CARE Member

ủa host sinh viên là 40 ngìn/ 1 tháng hay một năm zậy

9. Coffee

Coffee Member

tiền nào của đấy. các cụ đã nói rồi. 30k thì bạn phải chấp nhận thôi. Tiền bỏ ra ít mà muốn support tốt thì ;))

10. santahashi

santahashi Member

HP nào vậy bạn ? Mình đang sử dụng host bên hostvn.net , thấy tốc độ cũng nhanh mà khá good cho xf :)

11. Hoàng Thiên Quân

Hoàng Thiên Quân Member

đã mua host vn thì mua cho đáng ơ các nhà cung cấp lớn như powernet...... chứ host vn mà 30k thì ôi thôi, khỏi bạn, tiền nào của đó à. không thì kiếm host US xài cho chắc đi

12. nhoveai

nhoveai Member

rer thyf phair chiu thui bac

13. Prime

Prime Member

May là mình chỉ thử ! Chuyển về GPH lại rồi , Đúng là CTY Vn lớn thì ít nhất họ cũng không làm thiệt mình :D

14. trucemnguyen

trucemnguyen Member

15. Đinh Ngọc Đức

Đinh Ngọc Đức New Member

Quan trọng là mấy người bán kìa họ nghĩ là họ làm tốt được nên họ quảng cáo còn những khách hàng hssv thì họ ko có tiền nên họ chấp nhận dùng liều thôi ai dè

16. qazcderfv

qazcderfv New Member

Tiền nào của nấy thôi bạn ơi. Chứ bạn muốn ngon ko bị gì thì bạn dùng host của mắt bảo đó. Host 1Gb, cả domain luôn là 2tr1, mình dùng gói gold. Support bao nhanh luôn, gọi cái có liền :)

17. Reishou

Reishou Member

Mình đã dùng bên đó rồi, chất lượng không có gì phải bàn, chỉ có điều sau đó 1 thời gian họ sẽ cứ thông báo bạn query SQL quá nặng, đề nghị cấu hình lại forum :rofl:

18. thichlamIT

thichlamIT New Member

VPS bên Đức 220k/ tháng, bên DDTH có người bán Ram 512mb chạy mát mướt, rũ 2 3 người hùng tiền mua chạy cho sướng chứ ba cái host VN này thì====)))))))))))))))))))))).

19. superhostsale05

superhostsale05 New Member

Chào anh, nếu có nhu cầu sử dụng Host. Anh có thể dùng thử 3 ngày bên công ty mình nhé. Nếu không hài lòng anh hoàn toàn có thể lấy lại tiền 100% (bao gồm phí chuyển Banking).

Anh tham khảo tại: www.superhost.vn hoặc trang khuyến mãi www.superhost.vn/khuyenmai.php

Thân anh.

20. UpReseller

UpReseller Member

Mua host dưới 100k/năm thì hơi bị run tay, thế mà nhiều người vẫn máu dùng liều nhỉ ^^

comments powered by Disqus