Hỏi cách tạo khung truy cập vào Allbum

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi toithich_xenforo, 25/10/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. toithich_xenforo

toithich_xenforo New Member

Xin hỏi:
    1/ tôi muốn tạo một khung gồm nhiều ảnh nằm ngang ngay dưới "Timeline" để truy cập nhanh vào các mục Allbum Ảnh, Video ...NHƯ HÌNH MINH HỌA DƯỚI ĐÂY thì phải làm sao?
    2/ tôi cũng muốn thay dòng chữ "New Member" ngay dưới nick người dùng bằng tiếng Việt, nhưng mò mãi không ra chỗ trong file "language TiengViet.xml" để thay thế!!
    Cảm ơn! untitled

Last edited: 25/10/14
    Đang tải...
  2. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

1/ tôi muốn tạo một khung gồm nhiều ảnh nằm ngang ngay dưới "Timeline" để truy cập nhanh vào các mục Allbum Ảnh, Video ...thì phải làm sao?
    có link demo k bạn, những cái như thế phải code gay là mua addon nào đó.
    2/ tôi cũng muốn thay dòng chữ "New Member" ngay dưới nick người dùng bằng tiếng Việt, nhưng mò mãi không ra chỗ trong file "language TiengViet.xml" để thay thế!!
    Cảm ơn!
    Ở xenforo k cần phải thay trong file ngôn ngữ, những file này khi cài sẽ update vào data nên xenforo hỗ trợ sửa ngôn ngữ trong admin.php nha bạn

3. toithich_xenforo

Không hẳn vậy bạn! những file ngôn ngữ tôi down về luôn có những từ ngữ chưa Việt hóa. Tôi cũng không cầu toàn, chỉ bỏ công Edit lại cho giao diện có vẻ thân thiện hơn. Với riêng trường hợp trên thì tôi chưa làm được nên lên đây xin ý kiến giúp đở. Cảm ơn bạn đã hồi âm!

(VẪN ĐANG CHỜ GIẢI ĐÁP 2 CÂU HỎI TRÊN).

Bcat9505 thích bài này.
  4. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Câu 1 mình ko biết

Câu 2: Bất cứ từ tiếng anh nào bạn muốn dịch, chỉ cần copy từ đó sau đó bạn vào Admin CP > Appearance > Phrase > Search Phrase > dán từ đó vào mục "Contain...", nhớ chọn Language Tiếng Việt. Sau đó sửa thành từ bạn muốn.

Để thấy đc từ đã được dịch, bạn và người dùng phải chọn ngôn ngữ sử dụng trong diễn đàn là "Tiếng Việt" trong phần tùy chỉnh hồ sơ cá nhân hoặc link tắt nằm ở cuối cùng forum.

toithich_xenforo thích bài này.
  5. toithich_xenforo

"contain...gì vậy bạn? "Title Contains:" hay Text "Contains:" - Bạn ghi ra đủ chữ giúp!

6. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Bạn làm theo mình chỉ, vào đó sẽ thấy. Thử không được thì thử cái khác. Vì mình ko nhớ chính xác mới ghi vậy. Nếu bạn ko rành tiếng anh có thể dùng Google Translate vì Google là bạn của bạn!

P/S: Nếu ko biết chính xác ở đâu thì phương pháp thử sai luôn là 1 phương pháp tốt nếu bạn chịu khó tìm tòi.

7. toithich_xenforo

ok, đã thử: kết quả không có gì! và "phương pháp thử sai luôn là 1 phương pháp tốt " !! hehe....

8. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Nếu vậy bạn cần kiểm tra lại name của User Group

9. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Đa số trường hợp dịch tiếng Anh trong Xenforo là dùng theo cách mình nói ở trên, trong 1 vài trường hợp do admin tự custom thì sẽ xử lý cách khác. Có lẽ New Member trong trường hợp của bạn là 1 nhóm user do admin tự tạo. Do đó bạn phải vào User Group để thay đổi cho phù hợp.

10. toithich_xenforo

=D>ok ok ok......................
    =D>thanks thanks thanks.....................

11. Bcat9505

Thế à, cao thủ xenforo... vậy hoy đi nha

12. vanthoi1991

vanthoi1991 Member

Cái này vào trong ACP-->User-->User Title Ladder rồi chỉnh nhé !

13. toithich_xenforo

tôi chỉ là lính mới ...tại thích xenforo và tính hay vọc. Nếu có sơ sót trong phát biểu bạn bỏ qua cho!

(CÒN CÂU HỎI 1, CHỜ MỌI NGƯỜI CHỈ DẪN)

Bcat9505 thích bài này.
  14. Bcat9505

Đã mới thì k cần cầu kỳ trong trả lời đâu, cứ hòa đồng với mọi ng sẽ tốt hơn . ok

comments powered by Disqus