[Help] Lỗi khi chuyển database từ vbb sang xenforo

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi thanhhaui, 28/10/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. thanhhaui

thanhhaui New Member

Hiện tại mình đang muốn dựng lại diễn đã của sinh viên trường dùng xeforo (mã nguồn cũ vbb ). Vấn đề mình gặp phải là khi import thì lỗi: The table prefix or database name is not correct.
    Database cũ không có prefix, và mình viết đúng tên db. Ai biết giúp mình với, thanks.[​IMG]

Kid thích bài này.
    Đang tải...
  2. Kid

Kid VIP Member

Cho mình tò mò 1 chút. HAUI có phải đại học nông nghiệp 1 ko? Vì mình đang là sinh viên năm 2 ở đây.

Table prefix chứ đâu phải tên database.
    Giờ bạn mở file config của vbb ra. includes/config.php ấy. Đọc dòng $config[Database][tableprefix] xem nó là cái gì thì điền vào ô mà Xenforo yêu cầu
    Ngoài ra thích cẩn thận hơn thì mở phpmyadmin có cái database cũ ra. Xem sẽ thấy database có các table tên dạng vbb_admin vbb_option gì đó. Thì vbb_ chính là prefix. Bạn kiểm tra kĩ những điều nói ở trên, vẫn ko đc thì comment lại để cùng giải quyết

3. thanhhaui

thanhhaui New Member

Haui là đại học công nghiệp hà nội bạn ạ. Mình đã giải quyết được vấn đề, do csdl cũ quá lớn nên import thiếu.

4. BeTrucXjnh

BeTrucXjnh New Member

Haui Online sắp mở lại ah bác

5. thanhhaui

thanhhaui New Member

Mình và một số anh thế hệ sinh viên cũ muốn dựng lại, giờ facebook nó phát triển mạnh quá, cần có gì đó mới hơn :)

6. BeTrucXjnh

BeTrucXjnh New Member

Hj mình mới vào được mấy hôm thì nó đóng cửa, tưởng trường mình ko còn diễn đàn nữa

7. Sunflower

Sunflower Member

Bị lỗi tương tự như bạn trên, bạn nào chỉ cách fix vơi, tới bước đó là Erros ! @@!

comments powered by Disqus