Other góp ý với admin vxf.vn chút.

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi azuka, 26/11/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. azuka

azuka New Member

sao vxf không chia các mục xenforo ra thành các chuyên mục riêng cho từng phiên bản?

ví dụ :

xenforo 1.0.0 bao gồm : Modul, Styles, teamplate edit, langpad v.v...

xenforo 1.2.3 bao gồm : Modul, Styles, teamplate edit, langpad v.v...

vì ngời mới sử dụng không rành về việc này, search dc cái gì thì nhét vào cái đấy, không cùng phiên bản nên lỗi rất nhiều mà chẳng biết fix thế nào, mà vào viết bài nhờ giúp đỡ thì rất lâu mới có trả lời.

Vậy nếu chia phiên bản riêng ra từng mục, thì khi ai sử dụng bản 1.1.1 thì trong mục 1.1.1 có mod cho 1.1.1, styles cho 1.1.1 và các phiên bản khác cũng vậy.

Hoặc chí ít, các bài tut, bài share yêu cầu ghi rõ tut này, styles này, mod này dùng cho bản nào hay work hết.

ngoài ra còn admin cũng đừng tiếc mà xóa bớt các mục trùng tên và ko cần thiết đi để xắp xếp lại các chuyên mục logic hơn.

Thường thì chuyên gia nhìn vào 1 vấn đề nào đó thuộc sở trường thì thấy nó rất đơn giản, nhưng đối với người khác thì nó rối tinh lên. Admin nên đặt các chuyên mục từ căn bản, đến nâng cao đến chuyên nghiệp để xenforo được phát triển hơn, nhất là với vxf.vn

Như mình cũng mới chuyển qua xenforo mới dc 1 tuần, mấy ngày đầu cũng điên đảo luôn. nhưng giờ thì đỡ rồi :D

Cũng may mình biết chút về php, css căn bản, tiếp thu nhanh, chứ ko thì chắc bỏ hàng giữa chợ quá.

nếu ko sợ sau này sinhvienit nó lên xenforo thì nó lại chuyên về xenforo hơn vxf.vn đấy.

chút quan điểm cá nhân mong admin xem xét.

TeQuiLa thích bài này.
    Đang tải...
  2. Lightness

Lightness Imma Superman

Mình có đôi lời muốn nói thế này:
    1. sao vxf không chia các mục xenforo ra thành các chuyên mục riêng cho từng phiên bản?
    Mình xin trả lời: Khi đã là 1 admin, thì tất nhiên phải có tư duy, để nhận biết addon hay style này dành cho bản nào. Ít ra thì cũng phải biết 1 vài từ tiếng Anh chứ ? Phân chia ra như bạn nói, số lượng Resource sẽ tăng gấp đôi, vì addon này trước đây, dành cho Xen 1.1.x, rồi sau khi có Xen 1.2.x thì phải bỏ cái Resource cũ mà tạo cái Resource mới sao ? Với lại, đối với tâm lý những người vừa tập tành thì họ luôn chọn phiên bản mới nhất, còn đối với những admin có tí kinh nghiệm thì cũng phân loại được Addon đó dành cho bản Xen nào.

2. nếu ko sợ sau này sinhvienit nó lên xenforo thì nó lại chuyên về xenforo hơn vxf.vn đấy.
    Mình xin trả lời: Sinhvienit là Sinhvienit, Vxf là Vxf.

Xin hết :3

TeQuiLa thích bài này.
  3. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

sinhvienit hiện tại có gì bãi rác đâu nhỉ >:D<

4. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Vấn đề bạn đề cập đúng là đã làm mình khá đau đầu. Nếu tách ra như bạn có thể có lợi nhưng có hại nhiều hơn nên mình đã quyết định không làm như thế. Hiện tại bạn có thể để ý khu vực tài nguyên http://vxf.vn/resources/ của VXF đã có trường ghi rõ tương thích bản XF nào cho từng addon & style => Mình nghĩ nó đủ đáp ứng nhu cầu hiện tại.

TeQuiLa and azuka like this.
  5. svlamnghiep

svlamnghiep Member

Bác @Alucar đã có 1000 000 đ rồi ah

6. YoungParty.Net

YoungParty.Net Member

Tiền đấy kiếm bằng cách nào thế bạn ;))

7. svlamnghiep

svlamnghiep Member

Lao động thôi bạn :D

8. VXF

Làm addon, style up lên chợ VXF http://vxf.vn/resources/ cho thành viên khác mua => Tiền sẽ chuyển vào tk của bạn :)

9. YoungParty.Net

YoungParty.Net Member

Tiền ảo thôi à bác?

10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Tiền ảo hả :3

11. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Bác Dự cho em hỏi. Nếu ko bí mật thì bác có thể tiết lộ Trang Vietdesigner của bác 1 ngày khoảng bao nhiêu Visit ko ?

12. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Khoảng hơn 100k ;)

khuong3012 thích bài này.
  13. VXF

Tiền thật chứ ảo gì :)

14. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Thế
    thì Vtin.vn của em sắp đuoi kịp rồi. Giờ đang là gần 40k rồi :))

15. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ghê nhỉ, thấy rank Alexa cũng khá đấy bác :D Cơ mà forum Việt Designer đâu phải chỉ có 1 domain, mà còn nhiều subdomain khác và domain chính nữa, gộp chung lại thì phải 150k :D

Ồ, tiền đó ai sẽ trả bác :O

16. VXF

BQT sẽ trả bạn

17. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Vâng bên Vtin của em cũng có nhiều subdomain mà. Gộp chung lại mới đc như thế. Hôm qua được 43k rồi nhé. Chỉ 3 tháng nữa chắc chắn sẽ ngang ngửa với vietdesigner của bác ^^

18. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

làm forum mà mà chưa biết cách kiếm tiền ntn cả, chỉ là phát triển cộng đồng cho mọi người thôi, đọc mấy cái này rối thiệt

19. Kid

Kid VIP Member

:( Em thề là làm forum 4 năm, chưa bao giờ em kiếm đc tiền từ forum của mình
    Toàn đi làm thuê kiếm tiền mà chẳng biết làm gì cho mình.

20. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

y chang luôn, bỏ tiền ra làm ah, mà chủng chả bao giờ kiếm tiền đưiọc từ công việc này, chỉ là đầu tư phi lợi nhuận ah

comments powered by Disqus