Giúp em cứu forum bị spam 5k backlink xấu!

Thảo luận trong 'SEO for XenForo' bắt đầu bởi nhatnamit, 28/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. nhatnamit

nhatnamit New Member

Tình hình là trang xenforo của em bị bọn nào spam hơn 5000 backlink xấu trỏ về đa phần nó đặt anchor text vầy:
    Tuy nó trỏ về link 404 nhưng website của em bị google phạt từ 2k lượt truy cập còn 500 lượt chỉ trong 1 ngày(thời gian nó spam là khoảng từ 2 tuần trước khi google phạt website của em). Em đã google cả tuần từ trong đến ngoài nước để tìm hiểu thì biết được có 2 cách trấn an tinh thần là Disallow tools và .htaccess và nó cũng chỉ để trấn an vì mọi người đều chờ mòn mỏi không thấy kết quả. Em mong bác này có kinh nghiệm vụ này hãy cho em ý kiến mà các bác đã thực hiện hoặc nghĩ là làm có kết quả tốt. Em xin cảm ơn cộng đồng vxf.vn!

gacon_hocit thích bài này.
    Đang tải...
  2. trungkiensvqn

trungkiensvqn Member

Không hiểu sao gần đây website của mình cũng tuột kinh khủng. Bình thường là 700 - 1.000 lượt truy cập. Bỗng dưng tuột xuống chỉ còn mấy chục lượt mỗi ngày. Ko hiểu vì sao như vậy hết.
    Làm cách nào để biết web mình bị dính backlink xấu vậy @nhatnamit ?

3. bingteam

bingteam New Member

Cái này bạn vào ahrefs.com check là ra đấy.

4. nhatnamit

nhatnamit New Member

dạ cái này em lấy từ ahrefs và vào Google Webmaster thì em lọc được 400/1000 link chứa những từ spam này. Em ko biết có cách nào xử nhanh việc này không chứ oan ức quá mọi người ạ :((

5. cuong pham

cuong pham Member

nếu có accvip ở ahrefs thì lọc ra domain nào chứa link xấu trỏ về web mình, và dùng webmaster tool lọc ra nữa, sau đó dùng công cụ Disallow tools của webmaster tool xóa hêt đi, làm từ từ sẽ hết, đừng nản, site mình (site chính ở chữ ký í) ngày trước bị sandbox luôn mà còn ra đc mà

nhatnamit thích bài này.
  6. nhatnamit

nhatnamit New Member

Anh cho em hỏi là bao lâu thì google nó mới kiểm tra và trả về tình trạng bình thường ạ? em lên forum nước ngoài tụi nó toàn than chờ hoài mà không thấy có hiệu quả. Cám ơn anh đã chia sẻ!

7. cuong pham

cuong pham Member

link xấu nếu disallow thì chừng vài hôm check lại là mất à, còn sandbox thì chừng 1-3 tháng tùy mức độ và sự cải thiện của site bạn

nhatnamit thích bài này.
  8. kaizencoming

kaizencoming Member

Google đã công bố thuật toán tìm kiếm mới nhe :) google hummingbirds

9. unicorn280489

unicorn280489 Member

Mình cũng bị tụi nước ngoài spam backlink xấu, đường link có ký tự lạ lùng, tuy link đó là lỗi 404 không tìm thấy.
    Nhưng tai sao nước ngoài chơi xấu mình, mình đâu có liên quạn gì với nó. Lạ thật
    Ai có cách khắc phục hay chỉ bảo thêm.
    Làm sao để khai báo với google là mình muốn xoá những back link liên quan đến 1 domain mình biết rằng link của doamain đó là xấu
    Hiện tại mình chặn trong file robots.txt và remove URL trong Google master tool

Last edited: 14/12/13
  10. Viettrantvvn2

Viettrantvvn2 New Member

Tình hình là forum http://enter24h.com/forum của mình cũng bị spam dử quá, giờ lượt đăng ký tăng nhanh chóng mặt, mà toàn auto không ah, đăng ký xong rồi, spam bài không đúng chủ đề, nội dung lập lại, trùng lập. Được biết XFRo chưa có tích hợp chông spam như: trả lời câu hỏi trước khi viết bài. anh em nao có cách khắc phục spam không chỉ mình với ^^

11. anybuy.vn

anybuy.vn New Member

Bật captcha lên hoặc câu trả lời để chống lại bọn spam

12. giun_da

giun_da New Member

spam ra các we khác chứ, đau phải tại web mình

comments powered by Disqus