Giúp đỡ khẩn cấp

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi a.quangseo, 3/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. a.quangseo

a.quangseo New Member

Chào tất cả các pro diễn đàn vxf.vn mình đang có website http://chogiare24h.com chạy được 6 tháng nhưng bây giờ gặp một vấn đề mà không biết chỉnh sửa như thế nào nhờ các bác giúp
    Cách đây mấy ngày mình có post lên diễn đàn một bài viết link: http://www.chogiare24h.com/threads/to-yen-hong-tinh-che.1298/
    nhưng khi mình dán link này vào khung tìm kiếm google thì cho ra kết quả như hình
    Untitled
    Minh nghĩ nếu cho ra kết quả như vậy không tốt cho việc SEO website vì thế nhờ anh em giúp đỡ làm sao bỏ đi cái đôi đằng sau đi.Minh xin chú thích thêm cái đôi đó chính là tiêu đề bài viết, Cảm ơn các bạn!

Đang tải...
  2. kaizencoming

kaizencoming Member

cái đó cấu trúc title thôi mà bác :) Để vậy seo mới tốt chứ, bác tỉnh để tên website đằng trước ah? google nó đánh giá thấp đó :)

a.quangseo thích bài này.
  3. a.quangseo

a.quangseo New Member

mình muốn bỏ luôn cái đôi đằng sau ,chỉ để tiêu đề của bài viết hiện ra thôi

4. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Vậy bạn SEO cho cái gì? T_T

5. a.quangseo

a.quangseo New Member

mình nghĩ tiêu đề quá dài như vậy không tốt cho một bài viết được post lên diễn dàn , đây chỉ là link của bài viết nên không cần phải hiện ra tiêu đề website ở đằng sau, bạn có thể chỉ giúp cách chỉnh sửa không

6. kaizencoming

kaizencoming Member

Vậy nên đặt ngắn lại :) " ..............................| Chợ giá rẻ 24h" chẳng hạn

7. a.quangseo

a.quangseo New Member

Nếu để như vậy thì tìm kiếm với website trang chủ sẽ không hiện ra kết quả tìm kiếm google, đây chỉ là link bài viết thôi mà nếu để ngắn lại như bạn nói thì mình làm dc rồi

8. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Đó là cách bạn đặt tiêu đề forum thôi, bạn có thể đặt như gợi ý của bạn KaiZen. Còn vì sao keyword Domain lại quan trọng và nên đặt ở tất cả các trang thì bạn nên tìm hiểu cơ bản về SEO onpage

9. AkuVn

AkuVn Member

XenForo có fix được Title/Description cho từng page riêng biệt không nhỉ? Đang vọc mà thấy mã nguồn này hay ho quá :)

10. Trang Tran

Trang Tran Member

Cái này do khả năng SEO của xenforo thôi.
    Bạn có thể gỡ bỏ bằng cách:
    vào ACP > Appearance => Templates => PAGE_CONTAINER
    Tìm đoạn:
    Mã:
    <title><xen:if is="{$title}">{xen:raw $title} | {$xenOptions.boardTitle}<xen:else />{$xenOptions.boardTitle}</xen:if></title>
    Xóa bỏ:
    Mã:
    | {$xenOptions.boardTitle}
    Chờ khoảng 2 tuần là toàn bộ link trong Google Search sẽ thay đổi ....

a.quangseo thích bài này.
  11. a.quangseo

a.quangseo New Member

Cảm ơn bác nhé

comments powered by Disqus