Giúp chuyển dữ liệu từ vbb 4.x sang xenforo

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi cuhieu83, 29/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. cuhieu83

cuhieu83 New Member

Hiện mình đang đăng ký một free host và tạo một database tên username_forum trên host này (đã có sẳn vbb4.1.5).
    Trên máy tính thì mình đang tạo một xenforo localhost version 1.1.5 để chạy offline.
    Giờ mình muốn import toàn bộ database của vbb như nói trên vào xenforo trên máy tính thì phải làm sao?
    Mình đã đọc qua một số bài trong đây nhưng không thực hiện được ngay bước đầu.

1. Trong bảng: Configure Importer: vBulletin 4.x có hai ô mySQL usernamemySQL password cái này là thông tin của xenforo localhost hay của vbb?
    2. Mình có nhập thử của xenforo (mặc định là root và password tróng) và thử thì báo lỗi: "The source database connection details are not correct: Unknown database 'username_forum'"

Mong anh em chỉ chi tiết giúp.

Đang tải...
  2. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

cho mình xem qua demo sống ok mình làm free cho

3. cuhieu83

cuhieu83 New Member

Ý bạn là sao mình không hiểu. Bạn muốn xem demo của vbb hay của xenforo bởi vì xenforo thì mình chưa có up lên web chỉ làm trên máy tính theo kiểu localhost thôi.

4. playmarble

playmarble New Member

1 mySQL username: Là cái tài khoản để kết nối zô Mysql (vd:root, tenban_abc....)

mySQL password: Là mật khẩu của Tài khoản trên

2 "The source database connection details are not correct: Unknown database 'username_forum"

Nguồn cơ sở dữ liệu chi tiết kết nối không đúng: không biết cơ sở dữ liệu 'username_forum"

Tức là Cơ sở dữ liệu "username_forum" không có thực.
    Hết

5. Suse

Suse Verified User

6. cuhieu83

cuhieu83 New Member

Mình tìm được một đoạn video cũng trong diễn đàn mình hướng dẫn về việc này và đang thử xem thế nào. Nhưng có điều không rõ là vbb của mình thì đang nằm trên internet, còn xenforo thì chỉ là localhost trên máy chưa có trên internet vậy có thể import được không hay phải tạo thêm một database localhost cho vbb nữa.

7. Suse

Suse Verified User

Hoặc bạn upload xenforo lên Hosting hoặc load tòa bộ VBB về localhost. Hai đứa phải nằm chung một chỗ, vì khi Import còn import cả các file đính kèm mà.

8. cuhieu83

cuhieu83 New Member

Mình đang thử trường hợp cả hai là localhost. Mình có database backup của vbb, giờ mình tạo thêm một database name trong localhost cho vbb và import cái backup đó vào hay phải tạo từ đầu vbb trên localhost luôn mới được vậy bạn.

Mình đã chép toàn bộ source của vbb vào localhost và install nó như đang tạo một forum cho vbb nhưng lại bị lỗi không tạo được.

Nếu không ngại, bạn có thể cho mình nick yahoo để nói chuyện được không.

9. Suse

Suse Verified User

10. cuhieu83

cuhieu83 New Member

Rất cám ơn bạn Sure đã giúp, mình đã làm được mặc dù vẫn chưa hoàn hảo lắm. Mình đã sử dụng chương trình upload database Sypex Dumper Lite nhưng cũng chỉ up được những file dưới 25M, nhiều hơn thì cũng bị gặp lỗi.

Nhưng dù sao cũng rất cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Mình chỉ là member thôi không phải là webmaster nên sẽ còn cần sự giúp đỡ của các bạn. Thanks all

11. dongdaik

dongdaik Member

ai biet convert tu xenforo qua lai vbb khong ?

comments powered by Disqus