Diễn đàn em bị sao vậy các bác nhỉ?

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi Bvn.vn, 11/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Demo: http://diendansimdep.vn nhà cung cấp hosting họ nói là rum em bị ddos, em đang xài vps mà báo lỗi này các bác hộ em với tks các bác ợ.
    Untitled-1

Đang tải...
  2. UpReseller

UpReseller Member

Hi bạn,

Database bị ngắt kết nối do truy vấn quá nhiều, thường lỗi này do tấn công hoặc lưu lượng truy cập quá cao. Nếu bạn đang xài VPS tại Việt Nam thì nên cân nhắc chuyển sang VPS nước ngoài + cài thêm CloudFlare và tối ưu mod_security để hạn chế tối thiểu. VPS tại Việt Nam thì cần chọn nhà cung cấp có kinh nghiệm tốt một chút nhé.

Bvn.vn thích bài này.
  3. UpReseller

UpReseller Member

Mình ngó qua diễn đàn của bạn thì bạn chưa xài plugin chống Spam nên thành viên đăng ký ồ ạt rất nhiều đấy.

Bvn.vn thích bài này.
  4. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Vâng thành viên đăng ký ngày gần cả trăm người cái này xài sao bác nhỉ cái trên kia có phải bị ddos không ai giúp em với

5. UpReseller

UpReseller Member

Cái đấy thì còn phải căn cứ nhiều yếu tố bạn ạ, trước mắt bạn cài mod anti spam cho đăng ký thành viên và post bài đi đã.

Bvn.vn thích bài này.
  6. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Bác cho em xin link với.

Last edited: 11/9/13
  7. UpReseller

UpReseller Member

Bạn đừng hỏi câu hỏi buồn cười như vậy được không. Ở ngay trong diễn đàn của Xenforo rồi còn hỏi cái ấy thì lười, lười quá. Làm công nghệ thì nên động não và hay tìm tòi một chút. Mình cũng không phải típ người thích cho ăn cá, mà chỉ đưa cần câu thôi. :)

dinhchi and Bvn.vn like this.
  8. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Bạn nói hơi quá lời, bạn cũng thừa biết là cá mod của 4rum này toàn là tiếng anh, trong khi mình chưa xài cái này bao giờ mình mới hỏi xin không mình đi tìm cho rồi. Bạn nói nặng thế.

9. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Vâng cảm ơn bác nhiều, lỗi này của em thường xuyên sảy ra, hiện tại kỹ thuật bên vps này cũng khá ổn thấy khá nhiệt tình nên em không muốn đổi qua bên khác bác ạ.

10. UpReseller

UpReseller Member

Mình cũng thấy mình hơi quá lời, nhưng mình thật lòng có gì nói nấy, không vẽ hươu vẽ vượn. Bạn cứ cài đặt các module bổ sung để bảo mật rồi sẽ thấy hiệu quả hơn.

dinhchi and Bvn.vn like this.
  11. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Uhm cảm ơn bạn nhiều nhé để mình tìm thử xem được gì không. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

comments powered by Disqus