Đi Off VXF.VN Lần 1, mà được nhận bao nhiêu quà :))) - Tks VXF :Xxxxxx

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi freecode, 27/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. freecode

freecode Member

chả liên quan :P

2. thangcan_new

thangcan_new New Member

Đây rồi, giờ mới có thể vào chém gió về buổi sáng nay được cho anh em hễ hễ. Nãy lượn vào topic đăng ký đã thấy khóa rồi, hơi ức chế với tên Alucar + bác TeQuiLa là ko để anh em vào cmt cho những anh em khác không đến được phải GATO, tồi lượn 1 vòng xuống dưới không thấy cái mục chuyện trò chém gió, hay tâm sự gì của anh em cả @@. Cuối cùng cũng thấy bài này :v. Quả thật là cái tên freecode ngồi im im rồi nhận quà, sau đó lại viết 1 bài dài ơi là dài ở đây...Cũng được :v.
    ------
    Vâng, xin chào toàn thể các anh chị em, cô dì chú bác trên cái diễn đàn vxf này, tôi là thangcan_new (không nói cũng biết nhỉ) hiện đang quản trị forum Học tiếng Anh giao tiếp Crazy Ones http://crazyonesclub.com ...(hãy khoan nhận xét nó xấu hay đẹp nhé vì tôi cũng không có ý định nêu ra để anh chị gạch đá đâu:D). Nói ra thế để biết là tôi có sử dụng xenForo nhá.

Phần 1: Hành trình đến buổi off.
    Sáng dậy rất sớm (6h) vì có ông anh dưới Quảng Ninh ra nên dậy sớm rủ ông đấy đi ăn sáng để 8h15 còn xuất phát đến điểm hẹn Cafe INbox - 32F Lý Nam Đế - Hà Nội. Nhưng: Vì những lý do giời ơi đất hỡi mà thằng bạn cuongaroma đến cũng đã là 8h33, cũng hơi bực mình vì đã gọi nó từ 7h30 rồi mà vẫn đến muộn trong khi ông anh xơi xong cả bát phở mà mình thòm thèm rỏ rãi mà ko được miếng nào vào mồm.
    2 anh em xuất phát thì nhớ ra có cậu bạn làm cùng là tunkutunku cũng thích đi cùng. Thế là 3 anh em hẹn hò nhau tại KIM MÃ, Đến KIM MÃ rồi thì trời bắt đầu đổ mưa, mình vội vội vàng phát kêu cuongaroma dừng xe để xuống mua cái áo mưa 10k, Loay hoay mãi không tìm thấy cái ví đâu (híc toi rồi tẹo nữa đi off mỗi ông 50k, chiều lại hẹn gặp đối tác để chuyển tiền). Quay ra thằng bạn cười khổ 1 cái, nó hiểu ý vứt ngay cái ví vào tay mình. Thế là mua dc cái áo mưa 10k, tiền còn lại trong ví nó là 90k (Chắc chưa lĩnh lương :v).
    Mua xong cái áo thì phát hiện ra đồng chí tunkutunku đến, mặt mày ủ rũ kêu la thảm thiết vì mới sáng ra đường đã bị các anh Giao Thông tặng cho cái vé 200k :v.
    Dùng google map liên tục nhưng dưới cơn mưa bắt đầu to của Hà Nội thì cái quần mặc trên người còn ướt nữa là cứ phải giơ cái con lumia 520 ra để xem đường. Thôi thì google map cũng cất và túi dùng google mồm vậy. Cuối cùng cũng đến điểm hẹn .

Phần 2: Vui mừng và lo lắng.
    Vui mừng: vì gặp được Alucar, lúc đấy vẫn nghĩ là anh vì trông to kinh, (To hơn thôi chứ về độ đẹp trai thì Alucar chắc chỉ hơn anh TeQuiLa mà thôi :v). Rồi cũng gặp cả anh TeQuiLa nữa, rồi 1 vài anh em nữa đến như Tongtulenh, freecode, kevin Nguyễn...2 anh nữa tạm thời không nhớ nick anh em thông cảm :). Và 1 nhân vật nữa mà không nhắc đến thì khó mà chấp nhận được @@. Nam - Anh hùng núp trên vxf :D. Nói chuyện chém gió tưng bừng rồi thì cũng thấy thích thú vì Cafe INbox là một địa điểm khá là đẹp (Anh Vinh chú ý là e đang PR cho Cafe INbox đó anh nhé, sau em nổi hơn là chất lượng lắm đấy ;-p). Nội thất bên trong rất đẹp, có cả đàn Guitar nữa...để mà tả lại hết thì có sùi bọt mép ra cũng ko tả hết nổi mà anh em không đi off cũng không hình dung hết được rồi lại trách thangcan_new là dài dòng quá. (Tiếc không mang máy ảnh đi để bài này của mình sinh động hơn).
    Lo lắng: Rồi thì cái gì đến cũng đến, đúng giờ hoàng đạo anh TeQuiLa phất cờ báo hiệu anh em là buổi off đầu tiên bắt đầu. Màn khởi đầu rất nhẹ nhàng đó là ra gặp chị xinh tươi đang ngồi phía bên kia đăng ký và đóng phí off 50k (Sr nếu chị ý trẻ hơn mình). Chưa kịp bảo tunkutunku là hôm nay lúc đi vứt ví kiểu gì mà giờ ko nằm trong balo thì đã thấy cái mặt ngó sang thì thầm to nhỏ là "Nãy ra đi 200k rồi tẹo đóng nhé". Hix cái gì thế này, 1 thằng đã quên mang ví, 1 thằng chưa lĩnh lương mới có 90k mà giờ thêm 1 ông nữa ra ngoài thà cầm thẻ chứ ko cầm ví nữa thì 2 thằng chắc phải về à :((. Nói thế nào với anh em đây hix hix. Chả nhẽ ra to nhỏ với bác TeQuiLa là anh ơi, e vay xiền, có mà bác TeQuiLa keey lên :"mặt mày là 1 mặt bàn là 2 dính đét vào nhau bây giờ". Lo quá, lo quá chị xinh đẹp sắp tới rồi hix hix, lúc mới gặp như thiên thần mà sao giờ bắt đầu thấy giống Thần Chết thế :((. Xem đi xem lại thì quả thực cái ví ở nhà rồi, quay sang 2 thằng bạn cười khổ thì may quá tunkutunku bảo có đủ 50k rồi ^^. Oh hay 50k nữa thế 1 thằng nữa thì làm thế nào, moi móc lại xem có thêm 10k nữa ko ???Nhanh lên, chị ý sắp đến rồi kìa.....Cuối cùng cũng nhe răng ra được vừa đủ 150k :v.
    Kết thúc phần 2 chụp ảnh cùng chị xinh gái (Không có ảnh minh họa :(()

Phần 3: Off
    Ấn tượng Alucar: 1 thanh niên trẻ (90) nhưng đã có những "chiến tích" mà không phải ai cũng có. Qua Alucar anh em cũng hiểu hơn về sự ra đời và phát triển của vxf.vn hiện nay như thế nào, rồi abc nữa mà không nhớ rõ lắm vì từ lúc về đến giờ ngủ nhiều quá :v...(Nhĩ nhiên là còn tham gia các phần sau nhé).

Ngỡ ngàng trước sức mạnh của xenForo: Có lẽ phần là phần mà ko chỉ riêng tôi mà cả các anh em khác cũng chung nhận định như vậy. Từ trước đến giờ mới chỉ nghĩ rằng nó làm forum thôi, ông nào ngày xừa làm vBB thì giờ chuyển xenForo đi, nó hay lắm, tối ưu SEO lắm, nhẹ lắm, nhiều người dùng lắm, cổ lỗ mới vBB thôi.bla bla...thì giờ đã được ứng dụng trong quản lý nhà hàng, khách sạn....phần này ngỡ ngàng quá nên chỉ nói lại là ngỡ ngàng lắm, ngỡ ngàng thế nào thì sau đây nhất định sẽ có bài của Alucar hoặc của bác TeQuiLa hoặc là Anh hùng núp Nam đăng đàn chia sẻ :v. Và được xem đồ án tốt nghiệp của bộ đôi NAM _ ĐỒNG (Alucar) nữa...

Kinh ngạc Nam: Kinh ngạc quá nên chả biết nói gì bởi trong các phần khác các anh e cũng kinh ngạc với thanh niên 9x này :v.

Đau tim TeQuiLa: Nhờ các câu hỏi của bác TeQuiLa đưa ra mà các anh em để ý hơn nhiều những cái nho nhỏ mà mình không quá chú ý nhưng lại là những điều cơ bản mà nhiều anh em khác gặp phải....Nói chung là cả nhà cũng có quà mang về :D.

Phần 4: Đóng góp ý kiến cá nhân
    1. Găm vào đầu các xenForoer là Nghĩ đến xenForo là nghĩ đến vxf, Nhắc đến xenForo là phải nhắc đến vxf. Khi mà giải quyết được "nhu cầu" của thành viên cộng đồng thì việc tham gia Hỏi - Đáp, Chia sẻ sẽ được đẩy mạnh hơn rất nhiều.
    2. Thực trạng vào tìm, hỏi, xong được việc rồi té như bác TeQuiLa nói là tất nhiên @@. Bởi vì mối quan tâm chung của chúng ta của cộng đồng là xenForo, là các theme, là các addon...khi mà giải đáp được những vần đề đấy rồi, tôi biết tôi chia sẻ, tôi không biết tôi hỏi, mà đã chia sẻ rồi, đã hỏi rồi thì tôi té, vì sao???. vì đơn giản là cả có topic nào để sinh hoạt cả ^^ chỉ biết vào vọc addon với theme thôi. Vậy vxf có thể có thêm các chuyên mục khác để anh em có thể sinh hoạt , vxf có thể có các hội nhóm như đá bóng, bắn bi, trốn tìm...Có các hoạt động như vậy anh em sẽ hiểu và gắn kết với nhau hơn....
    3. Vấn đề truyền thông. Trong truyền thông thì ảnh được coi là vật phẩm truyền thông, vô cùng trực quan và kích thích người khác. Ngay bản thân bài viết này đã là 1 thất bại vì ko có tính chất hình ảnh và âm thanh (video) trong đây rồi. Cả buổi off lẽ ra phải chụp nhiều ảnh hơn. (Ngạc nhiên khi mình có cái máy rất đẹp để trên bàn). Cũng có thể BTC quên nhưng như vậy là đã lỡ rất nhiều trong việc truyền thông buổi off ngày hôm nay. Nếu có ảnh, cộng đồng sẽ biết Alucar là ai, TeQuiLa già thế mà nhìn cái mẹt rất trẻ, Anh hùng núp Nam, các thành viên khác của vxf, quán của anh Vinh Cafe INbox ....

---------------------
    Sau buổi off này sẽ tham gia nhiều hơn tại diễn đàn xenForo Việt Nam vxf.vn. Buổi off sau lại có mặt, lại tham gia cùng anh em, có thể tham gia chân chạy lăng xăng cùng BTC....Có thể lắm chứ :v.

Chúc xvf.vn ngày càng phát triển, toàn thể anh em sức khỏe và giấc ngủ ngon hê hê

TeQuiLa, datkaka, VXF and 3 others like this.
  3. SonTechno

SonTechno Member

Ủ ôi, toàn chữ là nghĩa nhá, đọc thích hết cả mắt..dưng mà vẫn đọc cho hết vì tiếc không đi off được, phải đọc để biết tinh thần của anh chị em đi off vui đến cỡ nào :)
    ............
    Định viết dài lắm nhưng mà thôi lại âm thầm đọc các topic rồi đi ra vậy...:D

thangcan_new thích bài này.
  4. giakhang2010

giakhang2010 Member

Mấy ông tướng cởi mở thì có ích gì, mình thích mấy chị em cởi mở thôi =))

5. anhpro

anhpro New Member

họp sáng t7 thì nhiều ng khó đi.
    vẫn có công ty làm sáng t7.. lần sau nên rút kinh nghiệm họp vào buổi chiều là hay nhất :)

6. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Đàn Ông cởi mở - Neptune hân hạnh tài trợ chương trình này =))

7. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

8. thangcan_new

thangcan_new New Member

Ôi xấu hổ quá :(. Ngủ 1 giấc mà không biết trời đất là gì? hị hị chắc là phải edit bài thôi :v. Alucar cho mình gửi lời đến Nam bảo Ảnh chụp với chị xinh gái đâu trả đây x-(

9. VXF

Đây đây

Các file đính kèm:

TeQuiLa and thangcan_new like this.
  10. sezenup

sezenup Member

chúc mứng. quá sướng :)

freecode thích bài này.
  11. babababi

babababi Member

Oh my god ! TƯỞNG TẶNG GÌ, TẶNG HOST !
    Em tích tặng cái VPS cơ =))

12. thangcan_new

thangcan_new New Member

Alucar đây là bạn gái của ai trong số mấy anh em thế @@

13. VXF

Em anh TeQ đó :v

thangcan_new thích bài này.
  14. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Đồng .. còn anh có bợn gái chưa :"> Alucar giới thiệu lên cho e biết với

freecode thích bài này.
  15. freecode

freecode Member

Anh Đồng còn có bạn gái xinh lắm luôn, mình gặp rồi :)))))))), mọi ng nài anh ý show đê =)))))))

Imma Kun thích bài này.
  16. thangcan_new

thangcan_new New Member

@ TeQuiLa anh ơi, em gái anh à ^^ giới thiệu anh em vxf đi anh <3. @ Alucar show anh em xem như nào còn chúc mừng nào @@

TeQuiLa thích bài này.
  17. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

Tại chẳng có ai hỏi em ý nên em ý cứ lủi thủi, nghĩ cũng hơi áy náy T_T

18. thangcan_new

thangcan_new New Member

Anh em đang chú ý bác giới thiệu cơ mà chứ có phải là bác áy náy đâu :( Mà em ý cao thật đấy ^^

comments powered by Disqus