Đi Off VXF.VN Lần 1, mà được nhận bao nhiêu quà :))) - Tks VXF :Xxxxxx

Thảo luận trong 'Feedback' bắt đầu bởi freecode, 27/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. freecode

freecode Member

Lời đầu tiên, mình xin chân thành cảm ơn BQT của VXF.VN nhiều lắm ^^.

Ngoài việc Ban Quản Trị đã tạo ra một buổi Offline ý nghĩa, thân thiết giữa các anh em Webmaster trong ngày mưa rầm rề thế này... Thì thực sự, mình muốn cảm ơn BQT vì đã bỏ nhiều tâm sức, tạo ra một sân chơi tập trung, năng động, nơi quy tụ các Admin nhiều diễn đàn Xenforo Việt nam.

Không phải đợi đến buổi off hôm nay, mà từ lâu, với tôi: Ban Quản Trị VXF đã điều hành và phát triển quá tốt cộng đồng VXF này!!!. Ko phải là người quen nói tốt, hay cảm ơn một ai...Nhưng những gì các bạn đang làm, với tư cách là một thành viên ở đây, tôi thấy cần phải cảm ơn ban lãnh đạo VXF :)

Sự điều hành chuyên nghiệp đó, thể hiện qua việc VXF.VN ko còn đơn thuần là nơi trao đổi chuyên môn về mã nguồn Xenforo. Mà tôi nhận thấy khá nhiều bạn tạo các topic *chẳng liên quan* ở đây, để đàm đạo, trao đổi với mọi người :D. => Chỉ khi sự yêu mến và tín nhiệm lên cao, thì các webmaster, họ mới hoạt động và tạo sóng nhiệt tình trên forum chúng ta như vậy.

:- Trong buổi Off VXF lần thứ 1 hôm nay, mình may mắn là người giành được giải đặc biệt của Ban tổ chức :))))))))) { Em nghĩ đây là cái số em đc quà rồi các bác ah :eek: , ra đg gặp trời mưa, xe thì chết máy. Vậy mà, vẫn gọi xe đi đến Off với ae bằng đc :)) }

- Là thành phần la liếm, ko đóng góp gì cho diễn đàn mà nhận quà vậy em cũng ngại :P. Các bác admin còn trêu lần sau Off cứ ngồi im thầm lặng như em, cuối buổi nhận quà, làm em tủi tủi =)). Nhưng cũng muốn nói để ae thông cảm...Là một phần những điều em muốn góp ý với Ban quản trị trong buổi thảo luận hôm nay => Suy nghĩ sâu xa hơn một chút, thì các vấn đều đó, những người đứng đầu VXF, họ hiểu rõ và đã làm rất tốt rồi!.

- Những điều em muốn góp ý như:-

1) Thành viên quá tập trung vào mục thống kê, khiến cho các chủ đề bên dưới trở nên lạc lõng. Và ý kiến là hãy đổi phương cách hoạt động, cũng như trình bày của các chuyên mục lớn trở nên đẹp mắt và sinh động hơn một chút. Để cho kéo thành viên lượn xuống phía dưới, theo dạng bản tin, đọc báo. v.v...
    Đây là một ý kiến ko tồi, vì VXF đang và sẽ trở thành trái tim của cộng đồng Forum tương lai. Việc *nâng cấp* VXF lên một chút, ngoài các kiến thức chuyên môn XF, thì + vào các bản tin tổng hợp về cộng đồng forum sử dụng XF, về các hoạt động thiết kế, phát triển VXF....v.v

=> Nhưng suy nghĩ kỹ thì, em hiểu, các trình bày của VXF hiện nay là khá hợp lý với văn hóa của đa số webmaster. Việc giữ y nguyên, hay đi lên, tạo nhiều mảng vệ tinh mềm xung quanh, để cộng đồng phát triển sôi động hơn. Em nghĩ BQT sẽ hiểu và đưa ra phương cách hợp lý nhất.

2) Băn khoăn về phương hướng hoạt động, phát triển trong tương lai của VXF, là một câu hỏi lớn em muốn đặt ra cho Ban Quản Trị VXF... Trong khi vấp phải các vấn đề nhạy cảm bản quyền...luật.. giấy..v..v

:- Song với những gì đc thấy, tiếp xúc và trao đổi với BQT, thì em tin. Mọi người có cách giải quyết "xuyên suốt và chu đáo nhất" cho các vấn đề này => khỏi hỏi.

3) Góp ý 3 là hướng phát triển VXF mở rộng ra cộng đồng quốc tế. Trong khi các bạn than vãn về vấn đề nội dung TA...v.v. Thì cá nhân mình nghĩ, số lượng người Việt cần VXF 1 thì quốc tế họ cần VXF 10! - Nên ko có lý do gì bó buộc một cộng đồng như vậy!, cần phải phát triển mạnh hơn nữa về các tính năng, cơ chế quản lý, nền tảng công nghệ, đáp ứng đại đa số nhu cầu của mọi người trên thế giới.

=> Và điều này lại quay trở lại vấn đề:- Tôi tin rằng, Ban quản trị VXF, họ đang và rất hiểu những điều này!. Và họ cũng đang phát triển, xây dựng VXF, theo đúng như một cồng đồng XF lớn cần phát triển theo từng bước như vậy.

:- Chung quy lại, thì ở tôi có một cảm giác => Ban quản trị VXF rất hiểu! => Đã làm quá tốt và ngoài mong đợi của các Webmaster về một cộng đồng Xenforo Việt. => Và bây giờ, thậm chí họ còn đang lên kế hoạch và ra phương án tung ra những sản phẩm, hệ thống hoạt động tốt đẹp hơn nhiều những gì tôi và các bạn có thể nghĩ ra !!!

=> Vậy câu hỏi đặt ra là, tôi cần góp ý - ý kiến gì với họ nữa ?, khi họ đang làm những điều đó rất tuyệt rồi ???

Điều cuối cùng, là mình chúc Ban Quản Trị cùng ae thành viên, chung tay phát triển VXF.VN trở thành một cộng đồng lớn, hoạt động uy tín và sôi nổi.

Một lần nữa, mình rất tin tưởng vào những gì VXF đang thể hiện và phát triển. Rất mong được thảo luận, học tập, làm việc với mọi ng trong một ngày ko xa. Cảm ơn vì các món quà hị hị :3 :3 :3 :3

Đang tải...
  2. TeQuiLa

TeQuiLa .:: Neverland ::.

T_T a chẳng được quà gì.. nản vãi

freecode thích bài này.
  3. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

quà là gì? :v

4. freecode

freecode Member

Gói hosting của HKDA 3,5tr :)), thích thế :">>>>>>

sezenup thích bài này.
  5. freecode

freecode Member

:)), lần sau member tặng sếp :P

TeQuiLa thích bài này.
  6. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

èo, tưởng dc tặng em người mẫu nào chớ, ợ

freecode thích bài này.
  7. Imma Kun

Imma Kun Verified User

chúc mừng bác ... quá tuyệt với giải thưởng .. mình mà đi OFF thể nào cũng bla bla với Sếp Alucar =)) .. chả nào ngồi yên đc

Minh Bảo and freecode like this.
  8. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

như thế bị ăn ghạch vì tội bla bla :)). ngồi yên mà khủng ^^

9. Imma Kun

Imma Kun Verified User

vui là chính .. tui thích nói chuyện hơn phải ngồi im khi OFF.. chỉ khi nào ko đi OFF mới một mình thôi

Minh Bảo and TeQuiLa like this.
  10. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

giống tui. off hay bog chen lắm :P bữa nào về PT off để ..........

11. TeQuiLa

Mấy bạn hôm nay tham gia đều rất cởi mở và mong muốn chia sẻ và được chia sẻ :P

12. Imma Kun

Imma Kun Verified User

về thì về nhưng ko có chỗ ngủ .. phải có money nhiều chứ ko quen ai ... ở đó

Minh Bảo thích bài này.
  13. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

14. Minh Bảo

Minh Bảo Verified User

cùng gia đình VXF thì về PT mình sẽ giúp nhiệt tình ....

15. TeQuiLa

Neptune hân hạnh tài trợ chương trình này

Minh Bảo thích bài này.
  16. freecode

freecode Member

Các bác cứ xoáy em hoài T.T, sợ gạch đá, biết thân phận, ngồi im rồi còn.... =.=!

Lê Tí: 50$ gì bác ??, cái vụ thách mua domain 0,99$ hả, bảo vui rồi mà hị hị ^^!. UG bắt nạt gà T_T

17. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

nay được hơn 150$ mà =))

freecode thích bài này.
  18. freecode

freecode Member

:)) í gì, biết bác có í đó đấy, nhưng em ko share đâu =))

19. Mr.Huy

Mr.Huy Member

Bạn xưng em với mình luôn à?

20. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

trả tau 50$ ko tau méc vk thằng bạn cho mà coi =))

freecode thích bài này.
comments powered by Disqus