Có addon nào bắt buộc đkí 1 khoảng tgian nào đó mới được lập topic mới?

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi phamhuudu, 31/3/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Tình hình mà mình muốn hỏi có addon nào hạn chế thành viên mới đăng ký lập topic mới! Vì dụ đăng ký sau 1 tuần mới được lập topic mới? Hoặc phải đủ 50 bài viết mới đc đăng topic mới?

Cái mình cần nhất là giới hạn thời gian đăng ký, mình nhớ là trên VietXF hình như có addon này mà ko nhớ tên nên ko search ra đc, ai biết thì giúp với nhé!

Chân thành cảm ơn :D

Đang tải...
  2. ducthanh2603

ducthanh2603 New Member

cái này các bạn dùng chức năng User Group Promotions kết họp với chức năng Permissions cho box đó là đc mà, cần gì addon

3. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Bạn có thể nói rõ hơn đc ko? Cái đó mình biết nhưng thời gian đăng ký thì liên quan gì đến user group nhỉ?

4. ducthanh2603

ducthanh2603 New Member

bạn tạo 1 user group tương tự user group member, xong set cho bao nhiêu ngày hoặc bài viết, cả 2 cũng đc thì sẽ chuyển member từ user group member cũ lên. xong set Permissions cho box cần thực hiện, còn group member cũ thì cũng set Permissions ko cho tạo theard, reply ... do bạn set, đó

phamhuudu thích bài này.
  5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Set cho bao nhiêu ngày là set ở đâu? Mình vào tạo group mới và ko thấy chỗ set ngày tháng đăng ký đâu cả? Bạn có thể chụp screenshot cho mình xem đc k?

6. ducthanh2603

ducthanh2603 New Member

User has been registered for at least X days có cái này nè bạn, đăng ký ít hơn bn ngày đó, thì bạn ko cho lập theard

phamhuudu thích bài này.
  7. BoDoi

BoDoi ( ´ー`) Staff Member

Đầu tiên là các bạn tạo UserGroup mới nhé.
    Sau đó bạn vào phần Quản lý các Node ( Applications -> Display Node Tree) Chọn Permission cho Forum mà bạn muốn disable reply (hoặc các quyền khác ....).
    Nó sẽ hiện ra danh sách các User Group ở dưới. Bạn chọn group nào muốn hạn chế quyền ( Ví Dụ như Banned User Hoặc Registered ) thì vào đó chọn Never. Cụ thể ở đây là quyền reply. Còn user Group bạn tạo ban nãy thì set quyền reply là allow.

Rồi các bạn vào tạo userGroup Promotion. Title là j thì tùy các bạn điền :D.
    Add user to user groups: bạn tick vào user group mà tạo mới vừa nãy.
    Sang tab bên cạnh.
    - Privileges and Status: mình nghĩ nên để là User state is: valid.
    - User Groups:+ cái đầu tiên là bạn chọn những user group sẽ đc promotion nếu đủ điều kiện ( nếu bạn ko tick thì nó sẽ lấy tất cả)
    + cái thứ hai là những user group nào ko được promotion này. Mình nghĩ là bạn nên bỏ qua Banned User và Administrative( vì admin thì có các quyền đó rồi trừ khi bạn hạn chế quyền của nó ở trên).
    - Content and Achievements: Cái này là do bạn chọn thôi :D.
    ....
    nói chung là chỉ cần như thế đã đủ rồi.

P/s: Mình chưa test =)) =)) =))

tam.thien and phamhuudu like this.
  8. phamhuudu

phamhuudu Verified User

User has been registered for at least X days cái này ở đâu vậy bạn ơi??? :D Vào trong option hả?

9. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Hix lằng nhằng wá, nãy giờ mình lọ mọ cái User Promotion này mãi chưa ra đâu, cơ bản là mình chưa hiểu nguyên lí hoạt động của cái vụ thăng chức này :(( Bác nào có thể giải thích 1 cách trình tự hơn đc k?

10. BoDoi

BoDoi ( ´ー`) Staff Member

Ẹc. Mình làm chi tiết rồi mà. bạn cứ theo các bước mà làm thôi @@

comments powered by Disqus