Thảo luận Chán nản, xài thử thấy hay=> click

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi haidang, 29/9/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. haidang

haidang New Member

Mình đang xài vbb tự nhiên thấy xen hay nên dow 1 bản về chạy thử, nhưng khổ cái muốn mã hóa tiếng việt trong admin cp nhưng không biết sao để mã hóa, bác nào có bản tiếng việt trong admin cp cho em xin 1 bản hoặc có thể chỉ em cách tự mã hóa đc ko ạ, em tìm ra cụm từ đó nhưng em muốn mã hóa nó ra tiếng việt chả biết vào đâu để thay nó vào bằng tiếng việt như vbb bác nào biết chỉ em giùm thanks all

Đang tải...
  2. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

down file ngôn ngữ về, dùng notepad ++ hoặc edit plus dịch các string của nó sang tiếng việt rồi save lại và import.
    Have fun.

haidang thích bài này.
  3. haidang

haidang New Member

Bạn à, mình chưa rành lắm bạn có thể chỉ giùm mình qua team đc ko thanks bạn nhiều lắm

4. sanvu88

Có gì đâu down bản lang Vi trên vietxf về dùng notepad ++ hoặc editplus mở lên dịch nốt những phần chưa dịch, nhìn vào đó sẽ biết phải dịch thế nào rồi chứ có gì đâu mà chỉ

5. haidang

haidang New Member

Híc bạn à, mình đã nói là mình mới nên mới không biết, bạn chỉ qua cho mình 1 cái là mình biết ngay, giờ ví dụ bạn đang xài điện thoại jphone bạn chuyển qua samsung galaxy bạn cũng không hiểu hết được vậy híc

6. sanvu88

Bạn đã thử mở lên chưa ???? Thử đi rồi hãy hỏi.

p/s: Đối với mình thì điện thoại nào thì cũng chỉ mất 30p để tìm hiểu cách sử dụng.

7. haidang

haidang New Member

Rất cảm ơn bạn nhưng mình nói vậyy để bạn hiểu rõ hơn nhé, trong admin cp của vbb bạn chỉ cần gõ từ cần dịch trong admin cp lên công cụ tìm kiếm nó sẽ ra 2 ô, bạn nhập tiếng việt mà bạn dịch nghĩa của từ cần dịch đó ra và save lại là ok, còn cái này mình có thấy trong admin cp có chức năng đó đâu mà mình thay, cái mình cần là mã hóa các từ tiếng việt mình cần và hay sử dụng trong admin cp, còn bạn nói nãy giờ mình ko hiểu rõ lắm thế mình mới hỏi nhiều lần bạn à, 2 bản này ko có gì giống nhau nên mình mới cần hỏi nhiều như vậy......:(

8. sanvu88

Thì nói rất rõ rồi down file lang xml về dùng notepad++ hoặc editplus mở cái file xml đó lên rồi dịch, để tiết kiệm time down luôn file lang Vi trên vietxf về người ta đã Vi phần 4rum rồi chỉ còn phần admincp thôi, dịch xong save lại và import cái file xml đó là xong sao phải search gì cho mệt

9. sanvu88

Còn nếu muốn search trong admincp thì nó là mục "search phrase"

10. haidang

haidang New Member

Thôi dù sao cũng cảm ơn bạn khá nhiệt tình, nhưng mình là 1 người mới hoàn toàn lạ lẫm với xen, bạn nói như vậy mình cũng bó tay thôi, chúc bạn buổi tối vui vẻ

11. sanvu88

Đưa cho bát cơm + đôi đũa rồi mà còn không chịu ăn, ngồi đợi người khác đút vào mồm cho nữa thì mình cũng pó tay với bạn thôi

12. haidang

haidang New Member

Bạn không được xúc phạm người khác như thế, nãy giờ mình nói chuyện với bạn rất đàng hoàng, không biết mới hỏi, mình chưa biết gì hết bạn nói vậy với mình cũng như không, giờ bạn nói thằng ko viết chữ nó viết ra chữ gì đó thì sao nó hình dung đc mà viết, bạn không giúp đc thì thôi bạn không nên dùng lời lẽ như thế.

13. sanvu88

Chẳng có gì là xúc phạm ở đây cả đừng quan trọng hóa vấn đề, mình nói rất bình thương oki.
    1. Vào đây tải file lang: http://vietxf.org/posts/22709/
    2. Dùng edit plus hoặc notepad ++ mở cái file lang đó lên
    3. Nhòm vào đó sẽ biết phải làm gì.
    4. Vi xong thì save lại và import cái file XML đó

Nói đến vậy mà vẫn không biết phải làm gì thì chịu. Ngồi đó mà search trong admincp thì bao giờ mới xong.

14. haidang

haidang New Member

Hiện tại mình đã dùng cái này, nhưng trong admin cp mình cần dịch 1 số ít chỗ nữa là ok, ở trang chủ đã dùng bản này rồi bạn à, giờ nói chung vậy nhé:
    mình vào admincp -> home -> list notices -> mở ra 1 của sổ, mình muốn dịch cửa sổ đó ra tiếng việt cho mình hoặc người nào sau này quản lý giùm mình sẽ dễ hiểu hơn thì mình làm cách nào, bạn có thể chỉ rõ hơn giùm mình ko?

15. sanvu88

Mình hỏi thật bạn đã thử làm theo 4 bước mìn đã nói ở trên chưa. Nếu chưa hãy làm đi. Nếu thật sữ đã làm rồi mà vẫn không được mình sẽ giúp. Còn nếu chưa thì...

16. Reishou

Reishou Member

Việt hóa admincp xong rồi sau này lại lên đây hỏi thường xuyên: "Sao cái hướng dẫn lạ thế, trong admincp mình không có phần đó" =))

17. sanvu88

Hình như trước có một tên việt hóa admincp rồi lên kêu ầm ĩ lên là không thấy notice đâu thì phải ;))

18. haidang

haidang New Member

Thôi giờ vậy đi, nếu bạn còn thức và rảnh mình đưa bạn team bạn cài giùm mình bản 1.1.3 và mã hóa tiếng việt bản đầy đủ nhất giùm mình, rồi làm giùm mình vài chức năng nữa, để mình xem luôn, vì mình mới làm thử 1 bản để tìm hiểu kinh nghiệm thôi, chưa thực sự rành lắm nếu giúp mình đc báo mình gửi bạn chút ít cafe.

19. haidang

haidang New Member

Híc nếu mã hóa xong mình tự mò cũng đc, mình gà nhất là tiếng anh đó híc

20. Reishou

Reishou Member

Bạn gà tiếng anh, bạn việt hóa admincp rồi người khác hướng dẫn dùng từ tiếng anh, bạn làm gì được?

comments powered by Disqus