Bạn sẽ làm gì ????

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi freecode, 17/2/13.

1votes
5/5, 1 vote

?

Làm gì với tên miền danh giá

1. Đăng lên đấu giá, tên quá khủng, giá sẽ cao

75.0%
  2. Cơ hội ngàn năm một thủa, nên giữ lại để phát triển

37.5%
Multiple votes are allowed.
  1. freecode

freecode Member

Bạn sẽ làm gì, nếu vô tình ( hoặc hữu ý) sở hữu một trong những tên miền đắt giá nhất trong lịch sử của Internet ?????

longanh thích bài này.
    Đang tải...
  2. BeeSpeed

BeeSpeed Member

Tát vào mặt, cắn vào tay xem thử có phải đang mơ không =))

sau đó nếu là thật, sẽ mang đ đấu giá :x

3. ITCAnhDuy

ITCAnhDuy Member

Đấu gia ngay . Với số tiến có dc em khỏi làm web chi cho mệt =))

4. Đà Lạt

Đà Lạt New Member

Các bạn sai lầm mình mua hụt tên miền sim.vn sau này họ rao bán lại cái giá 300tr thật sự mình không mua nổi nếu có những tên miền như vậy bạn không nên bán nó là 1 tài sản vô giá ví dụ như tên miền hot.vn bạn có thể làm nhiều thứ chẳng hạn như: sim.hot.vn - dichvu.hot.vn hay đơn thuần bạn bán tên miền con thôi bạn cũng an nhàn cuộc sống, tại sao họ lại mua tên miền đẹp bằng mọi giá còn mình thì lại mang đi bán?

Thứ nhất là tiếng tăm của họ vang xa
    Thứ hai đó là 1 cách để họ kiếm tiền

Hiện mình có 1 cặp ten miền về sim http://tongkhosimso.vn - http://diendansimdep.vn có người đang trả mình giá 30tr/ cặp này nhưng mình không bán vì sự thật 30tr ko thể đạt được mục đích gì hết, mình góp ý thôi ko muốn nhận gạch anh em đừng ném em nhé

freecode and ITCAnhDuy like this.
  5. Dyn

Dyn Member

:-< em không có mà có mơ cũng không có =)) mà có thì để phát triển chớ :">

ITCAnhDuy thích bài này.
  6. ITCAnhDuy

ITCAnhDuy Member

1 Kinh nghiệm qúy . Thanks cậu :D

Đà Lạt thích bài này.
  7. Đà Lạt

Đà Lạt New Member

tls thì like nhé bằng nút like ấy hì hì

8. freecode

freecode Member

Đừng đem domain vn ra nói chuyện với mình :D. Mình vốn đã là người sở hữu domain nhiều nhì trong cộng đồng domainer thế giới rồi (8000), sang ddth, hỏi freecode bít ngay, ko chém :P

Còn domain mình vừa tứm được, tương đương với tên world.com, sex.com..... - Mình ko phải là ng thích giấu hàng, nhưng tên này độc quá, nói ra sợ các bác bảo chém =)). Mà tên này có đc, cũng chỉ do một phần là may mắn - vì mình "may mắn" hack được của tổ chức MarkMonitor :)). Vấn đề là các bố ấy ko có quyền lấy lại :)) - nhưng dù sao em cũng phải để nằm im một thời gian rồi mới tính làm gì thì làm.

Nói chung thì, có được tên miền này, toàn bộ giới domainer biết được, cũng phải tự hào vì một người việt nam lại đứng tên nó. Giờ đếch tính tới giá trị nữa, tiền là phù du thoai. Nói vậy ko phải chém, mong các bác bỏ qua :P

9. Dyn

Dyn Member

buy cho em cái domain 5y được không :">

10. Đà Lạt

Đà Lạt New Member

Sex.com là domain đắt giá nhất thế giới

11. freecode

freecode Member

Ngày xưa em hack được domain gia hạn tới hàng chục, thậm chí hàng trăm năm. Nhưng đồ ăn cướp bao giờ cũng lo ngay ngáy bác ah, toàn tên đẹp, ko biết trong khoảng time đó có bị điều tra lại ko. Giờ muốn "rửa domain" gia hạn qua hàng năm mà ko đc.

Nên giờ bác muốn dùng domain vip thì xì tiền cho em thôi (8$), nhưng bên em vip vì domain có bảo hiểm nữa :P. Nói chung là chơi hàng chất lượng cao cho tên miền chiến lược, ko dùng hàng 0.99$ của godaddy thì gọi em :D

p/s. ko phải tên đăng ký rồi nhé. khoản đó giá khác =))

View attachment 6426

12. freecode

freecode Member

Vâng tên của em chỉ ngang hoặc cao hơn vậy - Vì bác nên hiểu, có những cái tên người ta còn "ko được phép" đem ra mà mua bán trao đổi nữa. Ngay với cả phương tây thì đó là những thương hiệu "vô giá" - mà tầm nhìn ng vn ko thể vươn đến như vậy đc :)

p/s ko chém :P

13. Đà Lạt

Đà Lạt New Member

Bác có domain nào liên quan đến sim buzz em nhé

14. freecode

freecode Member

:D em có giao bán domain ở đây đâu mà. Với các tên miền có chủ rồi, lấy đc cũng phải qua nhiều giai đoạn + time + may mắn nữa. chứ có đơn giản đâu :P - ( những tên quá đỉnh rồi, mình có lấy thì icann họ cũng mất time chuyển về cho chủ cũ thôi, tốn công vô ích, cái vụ #1 của em là gồm nhiều yếu tố mới có đc >:) )
    cướp của tụi nước ngoài cũng sợ lắm, nó mấy lần bảo gửi luật sư sang gặp rồi, đi đêm lắm có ngày gặp ma, mà tụi tây nó cũng ít nói đùa, cho dù ở tận vn T.T

15. nhoveai

nhoveai Member

em mà sở hữu cái domain như thế thì em(éo) làm gì cho bọn muốn sở hữu nó phát điên lên rồi em tình tiếp bán hoặc để xài, cơ mà để xài rui cho thuê sub lại nhàn hạ hơn:">

16. Reishou

Reishou Member

Phù, trời Cần Thơ dạo này nóng quá, vào topic này thích thật :x

17. hieucocc

hieucocc Active Member

về domain thì bác freecode nhất trong này rồi chứ còn gì nữa

freecode thích bài này.
  18. tieungaoonline

tieungaoonline Member

share em con ở Gôddady đê pác;))
    ko thì có cc cho em con em đâm ở YH ;))

19. freecode

freecode Member

em ko chơi cc chùa bác ah, gà đc mấy pro tặng cũng ko biết cách làm =)) =)) :">

tên hay mà xác định lâu dài thì nên mua - với em thì nếu đã mua chơi, ko xác định thì 0.99$ cũng là phí.
    chơi domain lâu nên mới nói với các bác vậy, còn tên giá trị thì bán vợ vẫn phải mua :))

em cũng thấy mát nữa là :)), còn ai hiểu rồi đều thấy nóng ;))

tieungaoonline thích bài này.
comments powered by Disqus